ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ค้นหา
เจ้าของ: GOD

ขอกำลังใจ และ คำแนะนำจากเพื่อนๆให้สมาชิกท่านนี้หน่อยคะ ให้เธอผ่านพ้นไปได้

[คัดลอกลิงก์]
Screen Shot 2559-06-27 at 12.49.11 AM.png

Screen Shot 2559-06-27 at 12.49.30 AM.png

Screen Shot 2559-06-27 at 12.50.00 AM.png

เรื่องแบบนี้มันเกิดขึ้นได้ทั้ง ผช รับงาน และสาวๆในเวบนะคะ GOD เลยขอยกเรื่องราวที่เคยได้เขียนไว้เมื่อปี 2014 กลับมาให้น้องคนนี้และ เพื่อนๆสาวๆ หรือว่าหนุ่มๆ ได้อ่านเพื่อเตือนใจกันอีกครั้งนะคะ

คุณ GOD ฝากอุทาหรณ์ของสาวๆขี้เหงาที่เข้ามาในเวปนี้หน่อยนะคะ คือมันเป็นเรื่องที่เกิดขึ้นกับตัวเองจนคิดว่าต้องเตือนตัวเองและอยากแชร์ถึง เพื่อนๆสาวๆในเวปนี้ที่หัวใจไม่เข้มแข็งพอในเรื่องของหัวใจ คือเรื่องมีอยู่ว่าเมื่ออาทิตย์ก่อนเรามีโอกาสไปออกรอบกับ ผช ในเวปนี้ เค้าหน้าตาคมเข้ม ยิ้มหวาน ตาเค้าก็หวาน(จนไม่กล้ามองตาเลยค่ะ) ตอนที่เจอกันก็อายนะคะ พอได้สัมผัสเค้า เค้าเป็น ผช ที่ดูอบอุ่น โรแมนติกมากจนทำให้สิ่งหนึ่งของ ผญ ขี้เหงา โหยหามาตลอด ในช่วงเวลาที่อยู่กับเค้าคนนั้นคลอเคลีย หอมแก้ม กอด นอนซุกอกเค้า มันมีความรู้สึกว่าเราเป็นเด็กในชั่วขณะ อยู่ในช่วงนั้นมีความสุขมาก จนเราต้องแยกจากกันอยู่ๆส่วนลึกๆในใจก็อยากจะร้องไห้ออกมา แต่ต้องทำเข็มแข็งไว้ แล้วเราก็กอดแล้วก็หอมแก้มเค้าก่อนจาก พอวันรุ่งขึ้นตื่นขึ้นมาพอนึกเรื่องเมื่อคืนมันก็มีความสุขดี แต่มันเหงาในใจลึกๆ อยากเจอเค้า อยากไปหาเค้า อยากคุยกับเค้า แต่เราก็ต้องรู้กฎเกณฑ์คือเรามีอะไรกันแต่เราไม่ผูกพัน ดังนั้นสิ่งที่ควรคิดตอนนี้คือต้องทำใจให้เข็มแข็ง ทุกวันนี้ก็มีคุยกันบ้างนะคะ แต่เค้าไม่รู้หรอกว่าเราคิดไง หลังจากวันนั้นจนถึงวันนี้คิดมาตลอดว่าอยากจะลาเวป ที่รัก เพราะเค้าคนนั้น แต่คิดไปอีกทีเค้าไม่ใช่แฟนหรือคนที่เราคบนี่ เราจะทำแบบนั้นเพื่ออะไร  คือเรื่องนี้ไม่รู้ว่ามี ผญ ที่อ่อนแอเหมือนกันบ้างไหมแต่ก็อยากฝากไว้เป็นประสบการณ์น่ะค่ะ

ปล.ขอบคุณเวปที่รักที่ทำให้มีความสุขนะคะ ขอบคุณ GOD ที่รับฟังปัญหา เราอาจจะเป็น ผญ. อ่อนแอเรื่องหัวใจที่ไร้สาระเรื่องนี้แต่ก็ขอขอบคุณที่รับฟังนะคะ

GOD เคยเตือนสาวๆในเว็บหลายครั้งแลัวนะคะว่า อย่าใช้หัวใจกับผู้ชายในเว็บนี้ เราต้องเข้าใจตรงกันก่อนว่า เราเข้ามาเพื่อหาความสุขทางกายเท่านั้น ทิ้งเรื่องราวของเราทั้งสองคนไว้ทันทีที่เดินออกมาจากห้อง แต่.....ถ้าเราสองคนต่างมีใจตรงกัน ยังโสดด้วยกัน ต่างก็คลิ๊กกัน ก็ไม่เห็นแปลกอะไรที่เราจะรักกันนิคะ ในเว็บก็มีหลายคู่แล้วที่ได้รักกันในชีวิตจริง โชคดีนะ

จากกะทู้ ---> กดตรงนี้
โพสต์ 2016-6-27 01:35:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เรื่องของหัวใจ... มันยากเกินที่จะห้ามใจครับ
แต่หากว่ามันเกิดความรู้สึกนั้นไปแล้ว  ส่วยตัวผมนะครับ
เก็บความรู้สึกที่ดีๆนั้นเอาไว้  เท่านั้นพอ  ส่วนอื่นต้องตัดออกไปนะครับ
เพราะว่าเค้านั้นมีครอบครัวแล้ว  อย่างที่ GOD ว่าไว้ครับ
อดทนและสู้ๆครับ เป็นอีกหนึ่งกำลังใจให้ครับ
เด่วมันจะผ่านไป  พรุ่งนี้ก็เช้า ชีวิตเรายังมีเรื่องดีๆ
สิ่งที่ดีๆให้เราทำอีกเยอะแยะครับ  สู้ๆๆ นะครับ
โพสต์ 2016-6-27 11:53:25 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอเป็นกำลังใจให้ค่า เคสนี้ถ้าคุณยังโสดคงจะทำใจยากหน่อย แต่แนะนำให้ลองคุยกะสาวที่เคยมีการบ้านกะผชคนนี้ดูนะคะ แล้วอะไรๆๆๆจะเปิดเผยในตัวของมันเอง อาจจะเจ็บหนักแต่ก็แค่ช่วงเวลาสั้นๆๆค่ะ ถ้าแนวฮารดคอรก็เปลี่ยนนัดคนใหม่ๆบ้างจะได้ไม่ผูกพันแต่อย่างว่าเนอะเรื่องแบบนี้พูดยาก คิดแค่ว่าเค้าทำหน้าที่เค้าได้สมบูรณ์แบบ ส่วนสาวๆเราก็อย่าไปยึดติดมาก เก็บไว้ฝันในวันเหงาๆก็พอค่ะ(ปล.เริ่มเพ้อเเละงงละ สรุปสั้นๆๆไม่มีเงินเข้ามาเกี่ยวความสัมพันธจบ....ชีวิตจะเป็นปกติค่า...อาจฟังดูโหดแต่เชื่อเถอะ ....คอรนเฟิรม)

แสดงความคิดเห็น

GOD
GOD ส่งตัวแม่ไปช่วยน้องเขาละคะ ^^  โพสต์ 2016-6-27 12:35
โพสต์ 2016-6-27 13:19:16 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เป็นกำลังใจให้นะคะ เปิดใจคุยกับคนเยอะๆนะคะ มีเก็บไว้ในlistหลายๆคนก็ดี มันช่วยได้นะ มันลดโอกาสในการไปหลงหรือเทใจให้ใครเพียงคนเดียว
ให้เป็นแค่การซื้อบริการซื้อความสุขให้ตัวเองนะคะ ให้เค้าคนนั้นเป็นสิ่งที่ให้ความบันเทิงยามเหงาก็พอแล้ว
ปล: ถ้าเจอคนใหม่ที่ถูกใจยิ่งกว่า นัดเลยนะคะ เงินเป็นของคุณ คุณมีสิทธิ์ค่ะ (ผู้ชายคนนี้อาจจะเป็นสเปคคุณ แต่ในโลกนี้ก็มีคนอีกมากมายที่เป็นสเปคคุณเช่นกัน ไม่ใช่เค้าคนเดียว^^)
โพสต์ 2016-6-27 17:13:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอเป็นกำลังใจให้นะครับผมคนนึงที่ถ้ารู้ว่าผญมีคู้แล้้วผมก็จะออกห่าง
เหงาสุดๆครับ
โพสต์ 2016-6-27 18:22:25 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราเคยนะ....อย่างบ้าเลย...ดูแลเทคแครเต้มที่ตอนแรกๆๆเหมือนใช่เลยนะแต่สุดท้ายมันเปงการทำตามหน้าที่...เค้าบอกแบบนั้นซึ่งมันก้อไม่ผิด ปรับหัวใจให้เข้าใจและหายเร็วๆนะค่ะเราเป็นกำลังใจให้กลับมาสดใสๆเร็วๆนะค่ะชีวิตมีอะไรให้ค้นหาอีกเยอะนะ...
โพสต์ 2016-6-27 19:05:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตัดใจตั้งแต่ตอนนี้ดีกว่านะคะ ต่อไปเวลาจะคุยกับหนุ่มอื่นต้องท่องไว้แล้วก็ทำใจให้ได้ก่อนว่าเรากับเขามาเจอกันในฐานะอะไร แต่ถ้าทำใจไม่ได้ แนะนำว่าให้หยุดหาเพื่อนในเว็บนี้ไปก่อนนะคะ เป็นกำลังให้ค่ะ
โพสต์ 2016-6-28 00:37:01 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เรื่องเก่า เล่าใหม่
เหล้าเก่า ในขวดใหม่
เรื่องจิตใจ รู้อยู่เต็มอก แต่ก็ยากจะห้าม อะนะ
โพสต์ 2016-7-2 22:04:38 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เข้มแข็งไว้ค่ะ ใจแข็งเข้าไว้นะคะ
โพสต์ 2016-7-3 19:17:28 | ดูโพสต์ทั้งหมด
alisa ตอบกลับเมื่อ 2016-6-27 11:53
ขอเป็นกำลังใจให้ค่า เคสนี้ถ้าคุณยังโสดคงจะทำใจยากห ...

ตัวแม่ตอนนี้ก็อาการแปลกๆอยู่นะคะคุณGod
โพสต์ 2016-7-11 17:52:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ผูกพันกัน แต่ต้องมีLimit นะครับ  จะดีด้วยกันทั้งสองฝ่าย  คนสองคนคุยกัน ต้องผูกพันกัน ธรรมดาครับ  
โพสต์ 2016-10-13 23:06:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราก็มีความรู้สึกแบบนี้คะ คือชอบเค้ามาก แต่เค้าก็พูดออกมาตรงๆ ว่าเค้าไม่ได้ชอบเรา เราไม่ใช่สเป็คเค้า เค้าชอบคนอายุรุ่นราวคราวเดียวกันกับเค้า สรุปก็คือ เราแก่มากเกินไปสำหรับเค้า และไม่สวยถูกใจเค้า ..มันเป็นแค่การรับงาน เป็นแค่เรื่องการขายบริการเท่านั้น ยอมรับว่าเสียใจ เสียความรู้สึก และเสีย self มาก แต่ก็ดีแล้วที่เค้าพูดออกมาตรงๆ ตอนนี้ก็เลิกคุยไปแล้วคะ และก็กำลังพยายามทำใจอยู่ เดี๋ยวก็คงจะรู้สึกดีขึ้น และหายเจ็บปวดไปเอง ..เราโง่เอง ที่ไปคิดจริงใจ+จริงจังกับผู้ชายในเว็บนี้  เจ็บและเข็ดไปอีกนาน
โพสต์ 2017-4-4 19:05:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มือใหม่เหงาๆอยากลองเดทสัก
ครั้งสาวจะสนใหมครับ
id line:tungpaged
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ปิด

กระทู้น่าติดตามก่อนหน้า /1 ต่อไป

ที่รัก.net ผู้ชายขายตัวให้ผู้หญิง

GMT+7, 2024-3-29 17:57 , Processed in 0.058391 second(s), 19 queries .