ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ค้นหา
ดู: 2745|ตอบกลับ: 10

ซื้อด้วยเงิน แต่่ทอนด้้วยใจ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ....
ก่อนจะมาเล่าเรื่องราวของตัวเอง ต้องขอโทษหนุ่มในเวบบางส่วนที่อยู่ๆก็เลิกคุยไปด้วยนะคะ อาจเพราะเราเจ
อสิ่งที่คิดว่ามาทดแทนส่วนที่เราหายไปแล้ว ใครที่รุ้ตัวว่าเราเริ่มหายๆไป ขอไม่คุยต่อนะคะ อารมณ์เราไม่ได้ต้องการคุยเยอะ แค่คนๆเดียวที่คุยแล้วใช่
เคมีตรงกันทุกอย่างคือจบ ถ้าทำให้ใครเสียความรู้สึกขอโทษจริงๆค่ะ

เรื่องเกิดขึ้นเร็วมากเมื่อไม่นานนี้ค่ะ คือเราลงข้อมูลหาคนที่เราต้องการเจอลงไป แล้วก็มีคนหลังไมค์มาค่อนข้างเยอะ ช่วงนั้นก็ดูเยอะนะ คุยอยุ่3 4คน แต่ก็ไม่ได้นัดใครหรือถูกใจเป็นพิเศษ จนไป@line คนๆนึง นานๆคุยที ทักไปตอบมามากกว่า ถ้าเราไม่ทักคือเขาจะเงียบไปเลย ไม่เหมือนคนที่คุยๆอยุ่ ทำให้เรารุ้สึก อยากเจอเขาแบบไม่มีสาเหตุอ่ะ แล้วเราก็นัดกัน หลังจากเรื่องราวคืนนั้น มันไม่ใช่แค่คนซื้อกับคนขาย เขาทำให้เรารุ้สึกว่า เราคือคนพิเศษ ตอนที่เราทำการบ้านด้วยกันอารมณ์มันเหมือนรักครั้งแรกเลยนะ ยิ่งทำให้เรารู้สึกแปลกๆขึ้นไปอีก เราก็คุยไลน์กันตลอดเรื่อยมาจนวันนึงเราสับสนมากกับความรู้สึกตัวเอง เลยตัดสินใจพูดตรงๆ ถามทุกคำถามที่สงสัย และได้คำตอบที่เหนือความคาดหมายมาก สรุปคือ การบ้านที่ช่วยกันทำนั้นคำตอบมันเหมือนกันทุกข้อ เราแบบรู้สึกดีมาก มากจนลืมหันกลับมามองความเป็นจริงว่าเราเองมีครอบครัวแล้ว
่ความสัมพันธ์กับสามีรุ่งริ่งมาก็นานแต่ยังไม่เลิกกัน ไหนจะลูกอีก1 เหตุผลข้อเดียวที่ทำให้เราไม่สามารถจะขยับตัวไปไหนได้ แต่ใจมันไปนานแล้วค่ะ
แล้วเราทั้งคู่ก็คุยกันถึงประเด็นนี้ ความต้องการเราเหมือนกับเขานะ แต่ผลลัพที่ออกมามันได้ไม่เหมือนกัน เขายอมที่จะยืนข้างหลังเรา บอกให้เวลาเป็นตัวกำหนดสถานะ เกลียดความรู้สึกนี้มาก
เราทั้งคู่รู้ว่ามันผิดที่เป็นแบบนี้แต่ก็ยังทำตามความรู้สึกตัวเอง โดยเฉพาะตัวเราเอง ทำให้เขามีอิทธิพลต่อใจเรามากเกินไป แต่....
ทุกอย่างเปลี่ยนแปลงได้
วันนี้เขาอาจจะยืนอยู่ข้างหลังเรา แต่วันนึงเขาอาจจะยืนอยุ่ข้างๆเราก็เป็นได้
ถ้าเขาไม่ยอมแพ้ไปซะก่อน
ถึงสถานะยังว่างเปล่า แต่สำหรับเราเขาเป็นมากกว่านั้นอ่ะ ตอนเด็กๆเคยดูละครพวกที่แบบรักแรกเจอละคิดว่ามันไร้สาระนะและคงไม่มีทางเกิดกับเรา แต่ตอนนี้เกิดแล้วค่ะ เราอาจจะยังหักห้ามใจตัวเองไม่ให้ถลำเข้าไปมาก แต่เรารุ้ว่าเราหลุดเข้าไปแล้วล่ะ รอให้เป็นเรื่องของบุญที่ทำด้วยกันมา มากพอที่จะได้อยุ่ด้วยกันรึป่าวแค่นั้นเอง
จบกะทู้นี้คงไม่ได้เข้ามาเล่นบ่อยๆแล้วค่ะ แต่ไว้จะมาแชร์การบ้านเรื่อยๆนะ แค่เรื่องเขากับเรา ไม่รุ้จะเก็บความทรงจำนี้ไว้ได้นานแน่ไหน แต่อย่างน้อยเราก็มีไดอารี่ให้คิดถึงก็ยังดี img1482445734785.jpg

ตอนนี้ หลังจากนร.ส่งการบ้านไปแล้ว เหลือแค่ให้เวลาเป็นครูตรวจว่าจะให้ผ่านหรือไม่ แค่นั้นเองค่ะ
   .....ขอบคุณที่ติดตามอ่านนะคะ......
โพสต์ 2016-12-23 07:00:02 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอให้โชคดีกับความรักครั้งนี้นะคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-12-23 07:01:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ss1999 ตอบกลับเมื่อ 2016-12-23 07:00
ขอให้โชคดีกับความรักครั้งนี้นะคะ

ขอบคุณค่ะ
โพสต์ 2016-12-23 07:32:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ยินดีด้วยค่า ขอให้เก็บความรู้สึกนี้ไว้นานๆนะคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-12-23 08:18:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
alisa ตอบกลับเมื่อ 2016-12-23 07:32
ยินดีด้วยค่า ขอให้เก็บความรู้สึกนี้ไว้นานๆนะคะ

ขอบคุณค่าาพี่อลิซ^^
โพสต์ 2016-12-23 13:03:08 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เดี่ยวจะไปเปิดเวบหาคู่บ้างละคะ เห็นอินเลิฟกันเยอะเหลือเกิน
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-12-23 13:25:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
top2000 ตอบกลับเมื่อ 2016-12-23 12:09
อย่าให้ อารมณ์ อยู่เหนือเหตุผล สาเหตุที่คุณ ให้ใจใคร ...

ใช่ค่ะ ถูกของคุณ แต่เรื่องแบบนี้คือเป็นเรื่องของคน2คน ต่างคนต่างรู้ว่าตัวเองทำอะไรอยุ่ คือ ณ ตอนนี้บอกเลย ว่า อาจจะหวานช่วงแรกซึ่งเป็นกันทุกคน แต่กับคนนี้เรารู้สึกว่ามันไม่ใช่อ่ะ แล้วเงินที่เราให้เขาไปเขายังเก็บไว้เพื่อพาเราไปเที่ยวอีก คนนอกยังไงก็ไม่รู้ดีเท่าคนใน ขอบคุณสำหรับคอมเม้นนะคะ^^
โพสต์ 2016-12-24 08:15:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เป็นกำลังใจให้นะคะ  เราก็เคยสับสนเรื่องแบบนี้มาก่อนค่ะ ไม่ใช่เพราะต้องการความเติมเต็มสิ่งที่ขาดนะเรื่องนี้ แต่ผู้หญิงต้องการผู้ชายที่เป็นทุกสิ่งในชีวิตเขามากว่า สิ่งเดียวที่คุณสับคนคือคำว่า  สามี  ลูก  ลองทบทวนตัวเองดูค่ะ ว่าเราอยู่กับสามีมีความสุข ไหมหรือทนอยู่เพราะลูก  ถ้าทนเพราะลูกก็ถอยออกมาค่ะ ปัญหาที่เกิดขึ้นกับสามีไม่มีใครสามารถตอบคำถามเราได้ดีเท่าตัวเราอันนี้เจอมากับตัวละ  ชีวิตเราเป็นของเราอยากทำอะไรก็ทำเราไม่รู้ว่าพรุ่งนี้เราจะมีชีวิตอยู่ไหม มีความสุขกับสิ่งมี   สามีถ้าเป็นพ่อที่ดีก็เก็บไว้ให้ลูก  ณ  ตอนนี้คุณ  Ejiko   ถามความรู้สึกของตัวเองดีที่สุดค่ะ  คนใหม่ที่เขาถามตัวเองให้ชัดๆๆๆว่าคุณกับเขาจะไปต่ออย่างไง  
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-12-24 10:02:17 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณสำหรับคอมเม้น นะคะ ที่พูดมาถูกเกือบหมดเลยค่ะ ตอนนี้อยู่กันเพราะหน้าที่ ไม่ได้จิ้จ้ะกันเหมือนเมื่อก่อนแล้ว แต่..ต้องถามคนรอค่ะ ว่าเขาจะโอเคกับสถานะนี้ไปนานแค่ไหน เราเองมองเห็นอนาคจตัวเองแล้ว เพียงแค่รอให้เวลากับเหตุการณ์มาชนกันแค่นั้นเอง
โพสต์ 2016-12-25 22:01:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คู่สร้างคู่สมครับฟ้าเค้าสร้างให้คนสองคนมาคู่กัน     ท่ามีเเบบนี้ผมจะมีรักเดียว
โพสต์ 2016-12-29 13:58:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ยินดีด้วยกบความรักครั้งนี้นะคะ ความรักเมื่อเกิดขึ้นแล้ว ไม่ว่าจะจบลงยังไง มันด็สวยงามเสมอค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ปิด

กระทู้น่าติดตามก่อนหน้า /1 ต่อไป

ที่รัก.net ผู้ชายขายตัวให้ผู้หญิง

GMT+7, 2024-4-20 14:48 , Processed in 0.045727 second(s), 20 queries .