ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ค้นหา
ดู: 2007|ตอบกลับ: 11

ผู้หญิงที่มีแฟนเด็กกว่ามากๆนี่....คบกันแล้วจะรอดมั้ยคะ???

[คัดลอกลิงก์]
โดยเสปคแล้ว อยากได้แฟนแก่กว่าซัก 8 ปีค่ะ แต่ไม่รู้ยังไงนะ คนที่เข้ามาจีบนี่แบบ......เด็กกว่า 5-7 ปีตลอด (เราอายุ 26) ซึ่งเราก็ยอมรับนะคะ ว่าผู้ชายทุกคนที่เข้ามาถึงจะอายุน้อยกว่า แต่ทุกคนมีความเป็นผู้ใหญ่สูงมากก จนเคยเกือบจะตัดสินใจคบกับหนึ่งในนั้นเป็นแฟน แต่.....พอปรึกษาคนรอบข้างก็ชอบบอกว่่า ผู้ชายอ่ะยิ่งแก่ยิ่งมีเสน่ห์ แต่ผู้หญิงยิ่งแก่เสน่ห์ยิ่งหาย ตอนนี้เราดูเด็กกว่าอายุ ผู้ชายมันก็ยังมองว่าน่ารัก แต่ถ้าอีกหน่อยเราดูแก่กว่าเค้าขึ้นมา เค้าก็ไปหาเด็กๆอยู่ดี ก็เลยอยากสอบถามผู้มีประสบการณ์ความรักทั้งหลายน่ะค่ะ ว่าใครเคยคบผู้ชายเด็กกว่าบ้าง แล้วบริหารความสัมพันธ์ยังไงกันคะ???? แล้วสุดท้าย ถ้าแต่งงานกันไป ผู้ชายที่อายุน้อยกว่าเค้าจะเป็นผู้นำครอบครัวหรือเป็นพ่อที่ดีได้มั้ยคะ อยากฟังประสบการณ์ตรง ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

Ref : https://pantip.com/topic/30688234

สาวๆ หนุ่มๆเว็บ ที่รัก คิดไงกันบ้างคะ ฮิฮิฮิ
โพสต์ 2017-4-4 14:15:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด
        เราคิดว่า ผญ. ยิ่งแก่ยิ่งเสน่ห์หายมันไม่จริงเสมอไปนะ และที่ ผช.ชอบบอกว่า ผญ. แก่ง่ายตายยากมันก็ไม่จริง ในสายตาเรา ผช. น่ะแก่เร็วกว่า ผญ. นะ  เพราะ ผช. จะชอบ ดื่มเหล้า ดื่มเบียร์ แถมสูบบุหรี่เยอะกว่า ผญ. ทำให้ผิวพรรนหน้าตาแก่เร็ว เราเองเป็นคนหนึ่งที่มีแฟนอายุน้อยกว่ามาตลอด แต่ไม่ว่าเราจะคบมาแล้วกี่คน เวลาเดินด้วยกัน คนส่วนใหญ่ก็จะคิดว่าเราอายุน้อยกว่าแฟนเสมอ มันอยู่ที่การดูแลตัวเองนะ ผู้หญิงเราถ้าดูแลตัวเองดี จะดูอ่อนกว่าอายุจริงสัก 10 ปีมันไม่ใช่เรื่องยากเลย อยู่ที่ว่าสาวๆทุกคนจะต้องเชื่อว่าตัวเองทำได้ และเริ่มทำตั้งแต่วันนี้ ผลที่ได้มันคุ้มค่าค่ะ เราคอนเฟิร์ม!
     ส่วนเรื่องครอบครัวและความสัมพันธ์ เราคิดว่ามันอยู่ที่การพูดคุยกันของทั้งสองฝ่ายนะ ถ้าเข้าใจกันเรื่องอายุนั้นไม่ใช่ปัญหาเลย ความสัมพันธ์เป็นเรื่องของคนสองคน การฟังความคิดเห็นของคนรอบข้างอาจจะเป็นเรื่องที่ดี แต่อย่าฟังจนปฏิเสธสิ่งดีๆที่เข้ามาในชีวิต เพียงเพราะคนรอบข้างไม่เห็นด้วย เราคนหนึ่งแหละที่ไม่ยอม 5555....
สู้ๆนะคะ เป็นกำลังใจให้สาวๆทุกคนค่ะ
โพสต์ 2017-4-4 20:06:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เป็นเรื่องที่ละเอียดอ่อนนะครับ สำหรับลุงไม่สำคัญเท่าไหร่ อยู่ที่เราชอบครับว่า จะชอบอ่อนกว่าหรือแก่กว่า แต่ถ้าคบกันแล้วคุยกันโอเคก็ไปได้ครับ ซึ่งบางครั้งคนอื่นมองอาจจะบอกว่า เฮ้ยกินเด็กนี่หว่า หรืออาจจะบอกว่า ว้าๆๆ มีเมียแก่..อันนี้อยู่ที่ใจเราชอบล้วนๆ ..แต่อย่างว่าครับ ดั่งที่เขาบอกไว้ว่า แรกๆน้ำต้มผักก็ว่าหวาน แรกๆนั้นเป็นช่วงโปร อะไรก็ดี๊ๆๆดี แต่พอหมดโปร มักจะมีปัญหาเช่นหลายๆคู่ นานๆเจอกันทีก็ไม่ค่อยมีที่จะติ  แต่ถ้าอยู่ด้วยกันเห็นหน้ากันทุกวัน อันนี้ไม่แน่อาจจะมีออกลาย ....  ส่วนตัวของลุงบางครั้งลุงก็อยากนำ แต่บางเรื่องลุงก็อยากให้เขานำขึ้นอยู่กะสถานการณ์..  แต่ถ้าคุยกันด้วยเหตุและผล อยู่ยาวครับไม่ว่าจะอ่อนกว่า หรือแก่กว่า.. แต่ถ้าไม่คิดอะไรมากก็อาจจะบอกว่า.. ได้หมดๆๆถ้าสดชื่นๆๆ
โพสต์ 2017-4-4 21:32:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอตอบแบบโลกไม่สวยนะคะ ถ้าไม่เกิน5ปีนี่ยังพอเห็นรอดนะคะอยู่ด้วยกันเกินสิบปีละ แต่พวกเกินสิบปีขึ้นไปนี่เห็นแค่ระยะสั้นๆๆฉาบฉวยที่สำคัญ ฝ่ายผญ.มักมีฐานะดีกว่าผช.มากๆๆๆนี่สิคะเลยมองไม่ออก เค้าเรียกรักแท้แพ้สตังค์รึป่าว

แสดงความคิดเห็น

ชอบค่ะรักแท้แพ้สตางค์  โพสต์ 2017-4-4 22:13
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-4-5 00:12:12 | ดูโพสต์ทั้งหมด
GOD ยังเชื่อว่าความรักขึ้นกับคนสองคนมากว่าอายุคะ ถ้าคนสองคนตั้งใจจะใช้ชีวิตด้วยกันแล้วและยินดีที่จะปรับ จะจูนเข้าหากันคนละครึ่งทาง GOD ว่าอายุไม่ใช่อุปสรรคคะ แต่ส่วนใหญ่ที่ล้มกันไม่เป็นท่าน่าจะเกิดจากฝ่ายหนึ่งฝ่ายไดเอียงไปหาอีกฝ่าย (ยอม) มากจนสูญเสียตัวตน สุดท้ายก็ไปกันไม่รอด คหสต คะ
โพสต์ 2017-4-6 05:51:28 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ความรักอยู่ที่คน2คนครับผมอายุน้อยกว่าแฟน5ปีก็ยังอนู่ด้วยกันมา12ปีล่ะก็ยังรักกันดีอยู่ช่วยกันสร้างที่สำคัญคือการให้เกียรติกันครับคำพูกนี่สำคัญพอคบๆไปจะรู้เองว่าจะรอดไม่รอดมันมีปัจจัยหลายอย่างชีวิตก็เหมือนทานอาหารมีหลายรสชาติแต่หลักๆแล้วอยู่ที่ความเข้าใจของคนสองคน
โพสต์ 2017-5-28 10:37:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เรื่องคู่นั้น
ไม่ได้พิสูจที่อายุนะครับ
สิ่งที่จะพิสูจ ว่าจะรอดหรือไม่รอด
คือความรัก ความเข้าใจซึ่งกันและกัน การประณีประนอม
ถึงอายุจะเท่ากัน.หรือต่างกัน แต่หากขาดความเอาใจใส่ ปราศจากการดูแล มันก็ย่อมมีเหตุผลที่ต้องจากกันไปนะคับ
โพสต์ 2017-7-24 23:06:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อายุไม่เกี่ยว เพราะคนอายุใกล้เคียงกัน เลิกกันเยอะแยะครับ คหสต.
โพสต์ 2017-7-24 23:13:08 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ผมเคยคบกับสาวอายุมากกว่า แปด-เก้าปี สองครั้งในชีวิต บ่องตงว่า หากรักกันแล้ว อายุไม่ใช่ปัญหาเลย
แต่ที่ไปกันไม่รอด มันก็เหมือนกับหลายๆคู่ คือเมื่อมาถึงจุดๆนึง คือวิถีชีวิต "ไปกันไม่ได้"
มันไม่ใช่ว่าใครถูกหรือผิด เช่น คนนึงชอบสังคมคนเยอะ อีกคนชอบสงบเรียบง่าย ....แค่นี้ก็จูนลำบากละ และอีกหลายๆเรื่องในการใช้ชีวิตคู่
โพสต์ 2017-8-11 02:51:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คหสต ถ้า ผช อายุน้อยกว่า ผญ มากๆ เป็นสิบปีขึ้นไป มักจะไปกันไม่รอดนะ พอ ผญ แก่ลงไปมากๆ มีริ้วรอยเหี่ยวย่น+หย่อนยาน คือหมดสภาพอ่ะ ผช มันก็ไปหาใหม่ที่สวยดูดีกว่านี้ละ เพราะ ผช ส่วนมาก(แทบจะทุกคนก็ว่าได้) มักจะดู ผญ ที่รูปลักษณ์ภายนอกมากกว่าที่จิตใจ ถ้าไม่สวยไม่แซ่บ เรื่อง sex ไม่เร้าใจไม่โอเค มันก็ไปกันหมดแล้ว  เป็นที่น่าสังเกต..คือ เห็นมาเยอะละ ผช ที่คบ ผญ ที่แก่กว่ามากๆ มักจะเป็นเพราะเรื่องเงินหรือผลประโยชน์แค่นั้น ที่ว่ารักจริง จริงใจจริงจังอ่ะมันยาก ไม่มีหรอก หรือถ้ามีจริงๆมันก็น้อยมากๆๆๆๆๆ หนึ่งในหมื่นล้านแสนล้านอ่ะ
โพสต์ 2017-8-27 03:45:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
บางคู่ก็รอด บางคู่ก็ไม่รอดค่ะ มันขึ้นอยู่กับคนสองคนค่ะ ว่าจะเข้าใจกันมากแค่ไหน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ปิด

กระทู้น่าติดตามก่อนหน้า /1 ต่อไป

ที่รัก.net ผู้ชายขายตัวให้ผู้หญิง

GMT+7, 2024-4-20 10:59 , Processed in 0.045882 second(s), 20 queries .