ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ค้นหา
ดู: 2030|ตอบกลับ: 10

[บ่น] อยากบ่นหน่อยๆ วันนี้นอยด์ๆ

[คัดลอกลิงก์]
มีสาวบางท่านหลังไมค์มาบอกว่า โดน ผช คนนี้หลอก อยากให้ลบเขาไปจากเวบ
"พี่โดนเขาหลอกไป 6 แสนรวมแล้ว!!!" คือจะบอกว่าไงอะ คือลบออกก็ลบได้นะคะ
แต่มันไม่ใช่ต้นเหตุของปัญหานะ ผู้ชายที่สาวคนนี้คุยด้วยเข้าไม่ได้เข้าเวบมาเป็นปีๆ
แล้วแต่โพสเขายังอยู่ คือจะอธิบายอย่างไรดี ต่อให้คุณไม่เจอเว็บนี้ คุณก็มีโอกาศไป
เจอ ผช คนอื่นในเว็บ หรือ โซเชียวมีเดียวอันอื่นอยู่ดี ฉนั้น สาวๆต้องมี ภูมิคุ้มกันให้ตัวเอง
นะคะ อย่าให้โดน ผช หลอก มันไม่ใช่ความรัก อยากหลงคำพูดของ ผช ในโลกออนไล
คุณเข้ามาเพราะเหงาใจ หรือ เหงากายก็แล้วแต่ เมื่อเจอคนที่คุณพอใจที่จะปลดปล่อยด้วย
ก็จงเก็บเกี่ยวความสุขไว้แค่นั้น อย่าเอามาปนกับชีวิตจริง เขาไม่ใช้แฟนคุณ เขาไม่ใช่สามีคุณ
เขาอาจจะมีลูกเมียอยู่แล้วก็ได้ รักสนุกเติมเต็มให้ชีวิตได้คะ แต่อย่าไปผูกมัด หรือ ผูกพันธ์
เงินอยู่ในกระเป๋าคุณมันไม่ลอยไปอยู่ในกระเป๋าคนอื่นหรอกคะ ถ้าคุณไม่เต็มใจให้เขาเอง
โพสต์ 2017-10-17 23:51:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เอิ่มมมม
โหววว หลอกยังไง ถึงเผลอตัวไปขนาดน้านนนน
โพสต์ 2017-10-18 08:57:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เพลง 7 นาที ขำๆนะคร้บ
เลียมาเป็นปีมีความหมายอะไร
สุดท้ายก็เป็นโรคไต
เขาบอกแสนนึง เขาคิดถึงอะไร
ถ้าไม่ใช่เอาไปรักษาไต
โพสต์ 2017-10-18 10:35:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต่างคนต่าง "รู้สึกดี" ต่อกัน
แต่ไม่ได้หมายความว่า
"ความรู้สึก" จะเหมือนกัน
คนหนึ่ง..อาจ "รู้สึกรัก"
แต่อีกคน..อาจแค่ "รู้สึกดี"
รักตัวเองให้มากดีที่สุดครับ เป็นกำลังใจให้ทุกๆคนนะครับ ^^
โพสต์ 2017-10-18 10:40:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เงินเราๆหยิบยื่นเอง ถึงแม้Godจะลบยูสเซอร์ผช. ออกไปมันก็ไม่มีประโยชน์แต่ถ้าเอายูสเซอรผช. มาเปิดเผย ยังจะดีกว่าถือว่าช่วยเตือนสาวๆด้วยกันเอง และต้นเหตุจริงๆอยู่ที่ใจอันอ่อนไหวของเราเอง ถ้าไม่คุมให้ดีๆเดี๋ยวเจอคนใหม่ๆก็อาจวนมาลูปเดิมอีก อาจจะตรงไปบ้างแต่เรื่องนี้อยู่ที่ใจเราล้วนๆนะคะ
โพสต์ 2017-10-18 11:08:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เห้นด้วยอย้างยิ่งคะคุณ alisa  สาวๆๆจะได้ระมัดระวังตัวมากขึ้น
โพสต์ 2017-10-18 12:25:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทุกความคิดเห็นก็เป็นความคิดเห็นของจริง  ....ไม่ใช่ความคิดเห็นโลกสวย

คือจำนวน money มากมายขนาดนั้น อยู่ที่พี่หยิบยื่นให้เขาเองรึป่าว หรือเขาเป็นคนขอเอง แต่พี่ก็ยังให้ไป เพื่อผูกรัดเขาไว้ ไม่ให้ไปไหนหรือป่าว
(จะไม่ถามเพื่อสาวไส้ ท้าวความ)

แต่พี่อย่าลืมเสียละ ว่าเจอกันในฐานะไหน??
เราเจอในสิ่งที่เรียกว่า ลูกค้านายจ้าง!!

บางเหตุผลก็เข้าใจความรู้สึก ของพี่สาวประมาณว่า ลงทุน มาเยอะ อยากจะแก้แค้นเขาก็ทำไม่ลงใช่มั้ย555+

,___,ที่นี่จะดีที่สุด ไม่มีข้อผูกมัด ไม่ตอแย แต่ก็ถามหาไถ่ถามกันได้

ถึงจะมีความรู้สึกที่ดีต่อกัน แต่ก็ควรเก็บไว้ในใจ ไม่ต้องพูดออกมา

บางครั้งคำถาม แต่ก็ตอบได้ไม่เต็มปาก
เพราะความรู้สึกที่เกิดขึ้น ซ้ำแล้ว ซ้ำเล่า มันเป็นความรู้สึกจริงๆในใจ
(ผมคิดว่ามาถึงจุดนี้ น่าจะเรียกว่าพี่สาวคบกับเค้าแบบจริงจังมากกว่าคำว่า รับงาน ด้วยซ้ำ)

เรื่องนี้ควรตกลงกันให้ดี ... มันเป็นเรื่องเล็กน้อยที่ละเอียดอ่อน เกิดขึ้นจากใจล้วนๆ

พี่มีสิทธิเลือกได้นี่นะ ไม่จำเป็นว่าเลือกคนไหนแล้วต้องคนนั้นเสมอไป อาจจะเปลี่ยนรสชาติบ้างก็ได้

ส่วนเรื่องที่เกิดมาแล้วก็กลับไปแก้ไม่ได้
ถึงลบ ยูเซอร์ เขาไป ก็ไม่ได้เปลี่ยนแปลงสิ่งที่ผ่านมา

***สุดท้ายนี้ คนเคยนอนคุยกัน กับผมนั่งพิมพ์ มันอาจจะ คนละฟิวลิ่งกันครับ แต่ที้แน่ๆ!!

เพียงแค่ว่า
___"""ขึ้นอยู่ กับการตกลง...ว่าเคยตกลงอะไรกันไว้"""
พี่รู้กันอยู่ 2 คน เขา นี้นะ ^^
โพสต์ 2017-10-18 13:03:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เห็นด้วยกับคุณ Alisa ครับ
โพสต์ 2017-10-18 13:34:28 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ร้อยพ่อพันแม่ครับ อยู่ที่ช่วงเวลานั้นๆด้วย เราๆบุคคลอื่นไม่รู้สึกระหว่างเขาในช่วงนั้น แต่ถ้าเป็นการหลอก(ฉ้อโกง)มีกฎหมานรองรับ แต่ถ้าสมยอมไห้เขาเอง...อันนี้โน คอมเม้น ครับ
โพสต์ 2017-10-18 19:57:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เห็นด้วยกับคุณgod และพี่ๆข้างบนต้นเหตุอยู่ที่ใจของเรา เงินของเราและข้อตกลงของคน2คนค่ะ
โพสต์ 2018-1-16 16:36:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อย่าให้ชายหนุ่มที่ไม่รู้จักหรือเพิ่งรู้จักยืมเงินเลยครับ ยืมไปแล้วมักไม่ได้คืน เงินอยู่ที่เรา เราตัดสินใจได้เองว่าจะให้ยืมหรือไม่ให้ยืม ชายหนุ่มคงบังคับไม่ได้ ถ้าสนิทกันแล้วเค้าทำตัวดีและเดือดร้อนจริงๆ ค่อยให้ยืมก็ได้ตามสมควร ไม่ต้องรีบครับ มิจฉาชีพมีเยอะครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ปิด

กระทู้น่าติดตามก่อนหน้า /1 ต่อไป

ที่รัก.net ผู้ชายขายตัวให้ผู้หญิง

GMT+7, 2024-4-20 03:38 , Processed in 0.046215 second(s), 16 queries .