ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ค้นหา
ดู: 2628|ตอบกลับ: 8

[บ่น] หนุ่มตัวทอปที่รับงานบ่อยๆ ถ้าไม่ไหว ร่างกายไม่พร้อม ก็..

[คัดลอกลิงก์]
อย่าเห็นแก่เงินนะ มันจะเสียชื่อที่ทำดีๆมาทั้งหมด 1 คนบ่นดังกว่า 10 คนชมนะ
จำไว้

โพสต์ 2017-11-21 00:19:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวัสดีครับ ผมหมอX ซึ่งคาดว่าจะเป็นหมอนวดที่ลูกค้ากล่าวถึงในกระทู้นี้ แต่ผมไม่ใช่หนุ่มตัวท็อปนะครับ เป็นหมอนวดชายธรรมดาๆคนหนึ่งนี่แหล่ะครับ ไม่ได้เป็นหนุ่มฮ็อตแต่อย่างใด ผมไม่แน่ใจว่าเป็นลูกค้ารอบไหนที่เขียนถึงผม แต่คาดว่าจะเป็นการนวดรอบเมื่อคืนวันอาทิตย์  ยังไงแล้วผมต้องขอบคุณสำหรับฟีดแบ็คจากลูกค้า และต้องขออภัยเป็นอย่างสูงที่งานนวดของผมไม่ถูกใจลูกค้า  ผมขออธิบายเหตุการณ์นี้ในมุมของผมให้ทุกๆท่านได้รับทราบนะครับ  

-  ลูกค้าแอดไลน์มาคุยเมื่อช่วงเย็นของวันอาทิตย์ ผมก็แนะนำตัวและส่งภาพโปรไฟล์ตามสเต็ปของผม ลูกค้าโอเค จึงถามผมว่า คืนนี้(หมายถึงคืนวันอาทิตย์) เวลาตี2 ผมว่างไหม ผมตอบว่าว่างและสะดวกรับงาน จึงนัดหมายกันตามเวลา สถานที่ ที่นัดไว้ครับ
ต่อมาลูกค้าบอกว่าขอเลื่อนเวลาเป็นตี2ครึ่งได้ไหม ผมตอบว่าได้ครับ แล้วพอดีช่วงดึกของวันนั้น ลูกค้าอีกท่านที่ผมเคยนวดจะนัดผมนวดรอบดึกแถวๆฝั่งธนราชพฤกษ์ที่เดิม ผมเห็นว่ายังมีเวลาให้ผมได้นวดก่อนที่จะถึงคิวรอบตี2ครึ่ง จึงรับงานไปก่อน จึงส่งข้อความไลน์ไปบอกลูกค้า ว่าผมขอรับงานนวดรอบดึกก่อน แล้วเจอกันตี2ครึ่ง ผมก็รับลูกค้าที่บ้านแล้วนวดเวลา 23.30-01.30 น. นวดเสร็จก็ไปส่งลูกค้าที่บ้าน จากนั้นเดินทางไปนวดลูกค้ารอบตี2ครึ่ง ตามสถานที่ที่นัดไว้ แต่ด้วยความที่ว่าผมมาไกล ทำให้ถึงที่นัดหมายช้าไป 30 นาที ซึ่งตรงนี้เป็นความผิดของผมเอง ผมส่งไลน์ไปขออภัยลูกค้าแล้ว ผมถึงโรงแรมตี3 พอดีครับ
ผมก็บริการนวดลูกค้าตามเวลาปกติที่ผมบอกไว้คือ 2 ชั่วโมงครับ อยู่กับลูกค้าตั้งแต่ตี3 จนถึงตี5 ครับ ต้องท้ายความก่อนว่า ผมมีรับงานดึกบ้าง แต่ไม่ค่อยบ่อยเท่าไหร่ ก็ดูสภาพตัวเองเหมือนกัน ว่าไหวไหม ง่วงนอนไหม ไม่ถึงกับฝืนตัวเองซะทีเดียว เคสนี้ผมรับงานลูกค้าแล้ว ผมก็ไปนวดตามที่ลูกค้านัดไว้ ถึงแม้ว่าจะดึกแค่ไหนก็ตาม ก่อนนัดหมายผมแจ้งราคาลูกค้าไว้ว่าปกติรับงานโซนสุขุมวิท ราคาเบ็ดเสร็จจะอยู่ที่ 1300 บาท / 2 ชั่วโมง แต่เนื่องจากเป็นงานนวดหลังเที่ยงคืน ผมขอคิดเพิ่ม 100 บาท เพราะงานหลังเที่ยงคืน เป็นงานที่ยากกว่าปกติ และต้องต่อสู้กับความง่วง ลูกค้าก็โอเคกับราคาที่ผมบอก และบอกผมว่างั้นพี่ให้ 1,500 เลย ผมก็โอเคกับสิ่งที่ลูกค้าบอกมา
ช่วงที่นวด ผมเน้นงานนวดจริงๆด้วยน้ำมันอโรม่ากลิ่นตะไคร้หอมของร้าน boots ระหว่างนวดก็มีพูดคุยบ้างเล็กน้อยเพื่อความกันเอง ลูกค้าเป็นคนอัธยาศัยดี นิสัยดี ก็คุยดีกับผมทุกอย่าง และผมก็โอเคกับลูกค้า ลูกค้าบอกว่าเธอไม่ค่อยมีอารมณ์อย่างว่าเท่าไหร่ระหว่างนวดกับผม อยากให้ผมเน้นนวด ผมก็เลยเน้นนวดตามที่ลูกค้าต้องการ ผมไม่ได้บิ้วท์อารมณ์ให้ลูกค้าเท่าไหร่เพราะไม่กล้าล่วงเกิน และคิดว่าลูกค้าต้องการนวดจริงๆ คืนนั้นก็นวดอย่างเดียว ไม่ได้มีเซ็กส์แต่อย่างใด
ใกล้จะตี5 แล้ว ลูกค้าบอกว่าขอต่อเวลาอีก 1 ชั่วโมงได้ไหม  ผมตอบไปว่า ไม่ไหวเพราะง่วงนอนนิดหน่อย และช่วงนั้นจะเช้าแล้ว ถ้าต่อเวลาอีก 1 ชั่วโมงจนถึง 6 โมงเช้า คาดว่ารถจะติดแถวสุขุมวิทแน่ๆ เพราะเป็นเช้าวันจันทร์ ปริมาณรถค่อนข้างมากและติดใจ ผมจึงปฏิเสธลูกค้าไปครับ
นวดเสร็จก็ขอบคุณและแยกย้าย ลูกค้าให้เงินค่านวดผมมา 1,600 บาท เกินจากราคาที่ผมได้ตั้งไว้ ซึ่งผมต้องขอบคุณมากๆครับ

ผมขออธิบายสิ่งที่ลูกค้าคอมเม้นท์เข้ามาหน่อยนะครับ
- ไม่ได้เรื่อง
ผมคิดว่าผมนวดเต็มที่ สุดความสามารถแล้วครับ
- รีบ
ผมไม่ได้รีบเลยครับ ผมนวดตามเวลาที่ผมได้แจ้งไว้ คือ 2 ชั่วโมง จากตี3ถึงตี5 เมื่อลูกค้าอยากต่อเวลา ผมทราบตัวเองว่าไม่ไหว เลยปฏิเสธไป ถ้าผมไหว ยังไงผมก็นวดต่อให้ได้อยู่แล้ว
- ทำงานแบบขี้เกียจ
ผมยืนยันเหมือนเดิม ว่าเวลาผมรับงาน ผมเต็มที่ทุกงานครับ
-  อยากได้เงิน แต่รีบๆ บอกว่าง่วง ว่าเหนื่อย  รับงานหลายที่แล้ว
ตามที่ผมได้อธิบายไปแล้ว ว่าผมไม่รีบ ผมนวดเต็มเวลา แต่ต้องเข้าใจนิดนึงว่าเวลานั้นคือดึกมาก ก็ต้องมีอาการง่วงบ้าง แต่ไม่เคยแสดงออกให้ลูกค้าเห็นเลย ไม่ได้หาวโชว์ลูกค้า  ที่บอกว่าผมรับงานหลายที่แล้ว ไม่จริงครับ วันอาทิตย์ผมรับงานเดียวคือ เวลา 23.30-01.30 แถวราชพฤกษ์ตามที่ผมบอกไป ช่วงกลางวันวันอาทิตย์ ผมไปธุระส่วนตัว ไม่ได้รับงานแต่อย่างใด ผมได้อธิบายลูกค้าไปแล้วตอนนวด ว่าผมรับงานเดียวในวันนั้น แต่ลูกค้ากลับพิมพ์บอกว่าผมรับหลายงาน โดยปกติผมจะสแตนด์บายรับงาน 24 ชั่วโมง ปกติผมจะมีนวดวันละ 1-2 รอบ ไปจนถึงวันละ 3-5 รอบก็เคยมีมาแล้ว ดังนั้นการนวดวันละ 2 รอบในวันนั้นถือเป็นเรื่องปกติครับ
- จริงๆเหนื่อย ไม่น่ารับงาน น่าจะบอกลูกค้าตรงๆ
ด้วยความที่ผมรับงานไปแล้ว ผมก็ต้องไปตามที่ลูกค้านัด ถ้านัดแล้วผมยกเลิกเอง ผมคงดูไม่ดีในสายตาลูกค้า ที่ผิดคำพูด นัดนวดแล้วไม่ไป ยิ่งแย่ไปกันใหญ่ครับ
- อยากได้เงิน เห็นแก่เงิน ?
ผมรับงานเป็นหมอนวดชายอิสระ เป็นงานหลักของผมเอง ไม่ได้ทำงานประจำ ผมมีธุรกิจอื่นๆเล็กๆน้อยๆไว้ทำเป็นพาร์ทไทม์ในช่วงเวลาที่ผมไม่มีนวด ผมนวดมา 7-8 ปี ดังนั้น รายได้หลักๆของผมจะมาจากงานนวดเป็นหลัก แต่ผมยืนยันว่าไม่ได้เห็นแก่เงิน ไม่ได้หน้าเงิน ไม่ได้เอาเงินเป็นที่ตั้ง แต่ผมมองความสุขของลูกค้าที่ได้นวดเป็นอันดับแรกก่อนเสมอ ราคาค่านวดของผมก็ไม่ได้ตั้งแพงจนโอเว่อร์ ราคากลางๆสุดๆ ลูกค้าส่วนใหญ่ที่มานวดกับผม มักจะกลับมานวดอีก เพราะมองว่านวดกับผมแล้วปลอดภัย สบายใจ ไม่มีพิษ ไม่มีภัย ไม่เคยหลอกลวงลูกค้า ไม่เคยไปยุ่งเรื่องส่วนตัวของลูกค้า เก็บความลับลูกค้าได้ ไม่เคยไปขอยืมเงินลูกค้า ไม่เคยขโมยเงินลูกค้า ไม่เคยขอให้ลูกค้าซื้อโน่นนี่นั่นให้  แม้กระทั่ง คำว่า "ขอติ้ปนวด" ก็ไม่เคยมีใครได้ยินจากปากผมแน่ๆครับ ส่วนเรื่องคุณภาพของงานนวด หรือคุณภาพของหมอนวด บุคลิก รูปร่าง หน้าตาต่างๆ ก็นานาจิตตัง อาจจะมีทั้งลูกค้าที่ชอบ เฉยๆ หรือไม่ชอบ ผมรับได้ครับ

ผมเขียนไว้ในข้อมูลผมตลอดครับ ว่าถ้าเจอตัวผมแล้วไม่ชอบ ลูกค้าสามารถยกเลิกได้ทันที โดยที่ไม่ต้องจ่ายค่าเสียเวลาหรือค่าเดินทาง เช่นเดียวกับลูกค้าที่ถ้านวดกับผมแล้วไม่ชอบ ผมยินดีไม่รับเงิน ยินดีคืนเงินให้ลูกค้าในกรณีที่รับเงินไปแล้ว

เคสนี้ ผมทราบดีว่าลูกค้าไม่ happy ไม่พอใจกับงานของผม ดังนั้นผมขออนุญาตคืนเงินค่านวดที่ลูกค้าให้ผมทั้งหมด จำนวน 1,600 บาท คืนให้กับลูกค้าเต็มจำนวน  ขอรบกวนลูกค้าช่วยทักไลน์ผมหน่อย เพื่อยืนยันตัวตนว่าเป็นลูกค้าที่กล่าวถึงผมจริงๆ พร้อมแจ้งเลขที่บัญชีธนาคาร ผมยินดีคืนเงินให้เต็มจำนวนภายใน 24 ชั่วโมงครับ

ขอบคุณลูกค้าที่ไว้วางใจนวดกับผม ขอบคุณแอดมินสำหรับพื้นที่ให้ผมได้อธิบาย ขอบคุณหลายๆท่านที่อ่านจนจบ หากผิดพลาดประการใด ผมต้องขออภัย และยินดีปรับปรุงการนวดให้ดีขึ้น ยินดีน้อมรับทุกเสียงติชมครับ
โพสต์ 2017-11-25 22:15:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ชัดเจนดีมากค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-11-21 12:25:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
bangkokspa2010 ตอบกลับเมื่อ 2017-11-21 00:19
สวัสดีครับ ผมหมอX ซึ่งคาดว่าจะเป็นหมอนวดที่ลูกค้ากล ...

ดีแล้วคะ ที่เข้ามาชี้แจงแบบนี้ ดูเป็นมืออาชีพดี
โพสต์ 2018-2-19 18:51:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
การบ้านมักมี2ด้านเสมอ ดีเเล้วค่ะที่เอามาเเชร์กัน
โพสต์ 2018-2-20 18:53:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ดีค่ะที่ออกมาชี้แจง แก้ต่างให้ตัวเอง เป็นกรณีศึกษา
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ปิด

กระทู้น่าติดตามก่อนหน้า /1 ต่อไป

ที่รัก.net ผู้ชายขายตัวให้ผู้หญิง

GMT+7, 2024-3-28 19:40 , Processed in 0.057256 second(s), 20 queries .