ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ค้นหา
เจ้าของ: wanda

[พูดคุยทั่วไป] อยากถามหลายข้อ​ ขอถามรวมเลยนะคะ​ ใครตอบได้รบกวนทีค่ะ:)​

[คัดลอกลิงก์]
คือเราอ่านในส่งการบ้านในเว็บนี้​ กับตามทวิตค่ะ​ แล้วเราก็ได้มีโอกาสลองใช้บริการบ้างแล้ว​ แต่แบบด้วยความที่แบบเข้าวงการมาใหม่​ และไม่มีคนรอบตัวให้ถามหรือคุยด้วนเลยขอมาถามในนี้นะคะ

1. คือถามตรงๆเลย​ ปกติ​ ทิปคิดกันยังไงคะ​ อะไรคือความพอใจมากน้อย​ พอมีขั้นต่ำมั้ยคะ​ อยากรู้ไว้​ แบบคือเราไม่อยากโดนมองว่าขี้เหนียวหรือว่าอะไรแบบนี้

2. เราจำเป็นต้องบอกหุ่นเรามั้ยคะ​ คือบางคนมีบอกว่าไม่รับสาวอวบ​ นิยามสาวอวบของหมอๆคือยังไงคะ

3. เวลาจบงานแล้ว​ สามารถไลน์คุยกับหมอได้มั้ยคะ​ หรือยกเว้นแต่ว่าเราคิดจะเป็นลูกค้าประจำหมอ​ แล้วถ้าเราติดใจหมออยากเป็นลูกค้าประจำ​ แต่หมอไม่มีตอบกลับมา​ แปลว่าหมอไม่โอกับเราหรือเปล่าคะ

ผู้เข้าชม
หากต้องการติดต่อน้องคนนี้ จะต้องสมัครสมาชิก VIP ก่อนนะคะ กดแอทไลเพื่อสมัครได้เลย
เพิ่มเพื่อน
โพสต์ 2021-10-8 15:56:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Pm ไป หรือ ทักมาคุยในline:hyesung18
ได้ครับ สบายๆ คุยได้หมด ปรึกษาได้
โพสต์ 2021-10-8 17:27:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ชื่อบาสนะครับ
ID visut4482
แอดไลน์มาคุยกันได้ครับ
โพสต์ 2021-10-8 21:47:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
1.ปกติ มีทิป ด้วยเหรอ ทำไมไม่เคยได้ อะ ฮาาา
2.หนุ่มรับงาน บางคน เลือกลูกค้าครับ ถ้าจะถามว่า แค่ไหน อวบ แค่ไหนอ้วน ผมว่า หนุ่มแต่ละคน คิดไม่เหมือนกัน ส่วนตัวผม นิยาม อวบ ส่วนสูง-90 ไม่เกินนี้ครับ
3. ส่วนใหญ่เลย ก็น่าจะคุยกันบ้าง แต่ถ้าหมออาชีพ เขาไม่ค่อยมีเวลาคุยเท่าไหร่ครับ เว้นแต่นัด เป็นการเป็นงาน อีก
 เจ้าของ| โพสต์ 2021-10-8 22:25:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Demeter ตอบกลับเมื่อ 2021-10-8 21:47
1.ปกติ มีทิป ด้วยเหรอ ทำไมไม่เคยได้ อะ ฮาาา
2.หนุ่มรับง ...

ที่อ่านที่แอดเขียนว่ามีทิป​ เราก็แบบ​ เอ​ เท่าไหร่มันถึงจะดี​ TT​

ส่วนนิยามอวบมันคือแล้วแต่คนเลยเนอะ​ 555​ เราแบบ​เอ... ไงดีหว่า

ปกติหมอเค้าคุยเล่นนอกจากนัดด้วยปะคะ
โพสต์ 2021-10-8 23:42:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด
1. ที่เป็นทางผม จะไม่เคยพูดถึงเรื่องทิปกับลูกค้าเลยครับ เอาจริงก็เป็นมารยาทเล็กๆของหนุ่มไซด์ไลน์/หมอนวด ที่ไม่ควรพูดถึง (หรือบังคับว่าลคจะต้องให้) เป็นทางฝั่งลคมากกว่า ที่จะให้ หรือไม่ให้ ตามความพึงพอใจในการบริการเป็นหลัก ส่วนตัวผม ลคเกินครึ่งนึง หรือ 50% มักจะให้ทิปเสมอครับ
2. แล้วแต่คนครับ มีทั้งหนุ่มที่เลือกลูกค้า อาจมีข้อจำกัดในการรับงาน กับหนุ่มที่ไม่เลือกลูกค้า คือ รับงานได้หมดเลย ไม่มีเกี่ยงงาน แล้วแต่คุยกันมากกว่า ลองแอดไลน์ไปสอบถามหนุ่มแต่ละท่านได้ครับ
3. แล้วแต่คนครับ สำหรับผม จบงานแล้ว ทักทายได้ ถามไถ่ได้ ถ้าว่างตอนไหนก็มักจะตอบไลน์ หรือคุยกับลูกค้าบ้าง ตามโอกาส หนุ่มบางท่านอาจไม่สะดวกคุยเล่น เพราะไม่มีเวลา เค้าอาจจะต้องทำงานประจำไปด้วย อาจจะมีครอบครัว มีแฟน ทำให้ไม่ค่อยได้ตอบไลน์ ส่วนตัวผม จะไม่ค่อยได้ไลน์หาลูกค้าอยู่แล้ว เพื่อให้ความเป็นส่วนตัวกับลูกค้ามากที่สุด ลูกค้าบางท่าน อาจจะมีแฟน มีสามี มีครอบครัวแล้ว ก็คงไม่สะดวกที่จะให้หนุ่มๆทักมาบ่อยๆครับ

ขอบคุณครับ
โพสต์ 2021-10-13 09:11:13 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มาตอบคำถามนะคะ ในฐานะที่เคยเรียกใช้น้องๆในนี้

1. ทิป ให้เด็ก - ปกติจะให้ทิปเด็กตลอดค่ะ ถือว่าเค้าเหนื่อย (เอ้า เหนื่อยนะคะ) แล้วเค้าต้องมาคอยเอาใจลูกค้า ดูแลลูกค้าอย่างเราๆอีก เพราะส่วนตัว เห็นว่า rate ในที่รักที่ตั้งไว้ กับค่าครองชีพปัจจุบัน มันก็ไม่ได้เยอะอะไรมาก แต่อย่างว่า อยู่ที่ความพอใจเราค่ะ ถ้าครั้งไหน น้องทำได้ดี ก็ทิปหนักหน่อย (เอ้า เด็กๆมา confirm ซิ)

2. เรื่อง นน. - ปกติจะนัดเด็ก จะบอกไปเลยค่ะว่า นน. เท่าไหร่ ภูมิใจในความอ้วนค่ะ เพราะถ้านัดนวด อ้วนไป น้องเค้าต้องใจแรงนวดเยอะนะคะ เข้าใจเด็กๆค่ะ หลายคนก็อาจจะมีมาตรฐานในการรับลูกค้า

3. คุยเล่น - เวลาจบงานก็คุยเล่นกะเด็กๆนะคะ คุยอย่างเป็นเนืองนิจ อาจจะมีค่าขนมให้เค้าบ้างเล็กน้อยต่างหาก เพราะเค้าก็ต้องใช้เวลาส่วนตัวของเค้ามาให้เราเนาะ ถ้ายิ่งสนิทกัน นัดต่อๆไป ก็สบายใจ...บางทีสนิทกันมากจนลืมตัวว่า อ้าว นี่ชั้นเป็นลูกค้านะ

ให้ไว้เป็นข้อมูลนะคะ

Siamemecat เองค่ะ (เจ้าของ เรื่องเล่าของอิชั้น)
 เจ้าของ| โพสต์ 2021-10-13 11:13:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
lioness ตอบกลับเมื่อ 2021-10-13 09:11
มาตอบคำถามนะคะ ในฐานะที่เคยเรียกใช้น้องๆในนี้

1. ทิป ...

ขอบคุณ​มากค่ะ​ พอจะบอกคร่าวๆได้มั้ยคะว่าเป็นกี่%  หรือแบบแล้วแต่เราเลย

ตลกที่อ้าว​ ชั้นเป็นลูกค้านะ​ คือเจอแบบไหนมาคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2021-10-13 11:13:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด
bangkokspa2010 ตอบกลับเมื่อ 2021-10-8 23:42
1. ที่เป็นทางผม จะไม่เคยพูดถึงเรื่องทิปกับลูกค้าเลยค ...

ขอบคุณ​มาก​ค่ะ​
โพสต์ 2021-10-13 12:14:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
wanda ตอบกลับเมื่อ 2021-10-13 11:13
ขอบคุณ​มากค่ะ​ พอจะบอกคร่าวๆได้มั้ยคะว่าเป็นกี่%  ห ...

แล้วแต่เราเลยค่ะ เพราะเด็กเค้าก็จะไม่บอกเราหรอกค่ะว่าอยากได้เท่าไหร่ ที่ให้ประมาณเท่าไหร่นี่คือจะสังเกตเอาจากผู้ชายที่ให้ทิปเด็กเวลามานั่งด้วยน่ะค่ะ 500 บ้าง 1,000 บ้าง หรือมากกว่านั้นก็เอาที่ตัวเองไหวเลยค่ะ

แต่เบื้องต้นต้องอยู่ที่ในแต่ละครั้ง เด็กทำให้เราพอใจได้ในระดับไหน วัดกันที่ดาวเลยค่ะ เพราะนี่ให้คะแนนเด็กในแต่ละครั้งด้วยนะคะ

จากทิปปกติ ก็จะมีโบนัสพิเศษ ตามความเหมาะสมค่ะ
โพสต์ 2021-10-19 02:38:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไม่มีเงื่อนไขครับ
โพสต์ 2021-10-19 03:43:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทิปน่าจะขึ้นอยู่ตามความพอใจของลคนะครับ
ส่วนเรื่องเลือกลคอันนี้การเป็นหมอนวดไม่สมควรเลือกลคครับ
โพสต์ 2022-9-20 10:42:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
wanda ตอบกลับเมื่อ 2021-10-8 22:25
ที่อ่านที่แอดเขียนว่ามีทิป​ เราก็แบบ​ เอ​ เท่าไหร่ ...

ตอนนี้น่าจะเชี่ยวชาญแล้วมัง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ปิด

กระทู้น่าติดตามก่อนหน้า /1 ต่อไป

ที่รัก.net ผู้ชายขายตัวให้ผู้หญิง

GMT+7, 2024-3-29 01:31 , Processed in 0.043563 second(s), 15 queries .