ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ค้นหา
ดู: 535|ตอบกลับ: 13

ซ้ำเติมกันทำไม

[คัดลอกลิงก์]
ผมเคยโพสเรื่องราวชีวิตที่เหมือนละครของผมในเว็ปหลายๆเว็ป เป็นเรื่องของครอบครัวที่แตกแยก เป็นเรื่องของชีวิต เรื่องของหนี้สิน จนมีคนติดต่อเข้ามาหลายคนแต่ทุกคนที่เข้ามากลับอยากได้แต่sex ต่างจากสิ่งที่ผมต้องการคืออนาคต เข้าเรื่องเลยดีกว่าเมือ4วันที่แล้วทีคนโทรติดต่อมาหาผม เขาบอกว่าข่วยผมได้แล้วถามว่าผมต้องการเท่าไหร่ผมจึงบอกไป เขาตอบตกลงและบอกให้ไปคุยกันต่อในเฟสผมดีใจมากที่ในโลกนี้ยังมีคนดีๆอยู่ ผมรับทักเฟสเขาไปเรคุยกันได้ซักพักเขาก็บอกผมว่าเขาเป็นคนจีนนะ การจะช่วยคนโดยไม่ให้ธุระกิจของเขาตกต่ำมันต้องมีเคล็ด เขาบอกว่าผมต้องโอนเงินไปให้เขาก่อนแล้วเขวจะโอนกลับมาให้ ผมไม่มีเงินติดตัวเลยก็เลยโทรไปขอยืมเงินแม่มาเพื่อโอนให้เขา ตอนแรกเขาบอกว่า1500แต่ผมบอกว่าไม่มีขนาดนั้นเขาเลยบอกว่าแค่500ก็ได้ ด้วยความที่ผมร้อนเงินจริงๆผมคิดเเล้วว่ามันเสี่ยงแต่ต้องยอมพื่ออนาคต ผมโอนไป500 เขาบอกว่าวันนี้ดึกแล้วเดี๋ยวฟรุ่งนี้จัโอนไปให้พอวันต่อมาเขาก็บอกว่าติดงานงานยุ่งมากไว้วันจันทร์จะโอนให้ จนในที่สุดผมทักเฟสเขาไปว่าพี่ยังไม่โอนให้เลยผมต้องเอาเงินไปคืนแม่นะครับ ปรากฎว่าเฟสเขาหายไป คือผมโดนเขาบล็อกเฟสผมก็เลยรู้ตัวทันทีว่าถูกหลอกแน่ๆ ผมเลยใช้เฟสใหม่ที่สมัครไว้แอดเพื่อนไป แล้วก็ใช้เบอร์เดิาโทรไปทุกคนรู้ไหมครับเขาจำผมไม่ได้เขาถามว่าผมเป็นใครอยู่ไหนทำไมถึวติดต่อเขา คือมันเป็นคำถามเดียวกับตอนที่เขาโทรมาครั้งแรก ผมก็โกหกไปเพื่อมให้เขารับแอดเฟสผมพอเขารับแอด เสต็ปเดิมครับเหมือนเดิมเลย พี่เป็นคนเชื้อสายจีนนะช่วยได้แต่ต้องทำเคล็ด ผมเลยออกเฟสแล้วแบบน้ำตาแทบไหล คือนี้ผมยังอนาถไม่พออีกหรอ ผมด็แค่ต้องการคนส่งให้เรียนจบแล้วผมจะตอบแทนแน่ๆ แล้วทำไมทำอย่างนี้เงินนั้นผมยืมแม่มานะแล้วจะเอาที่ไหนใช้แม่ จะเอาที่ไหนกิน ชีวิตผมก็แย่พอแล้วทำไมต้องซ้ำเติมด้วย ใครก็ได้ครับช่วยผมทีแค่ส่งผมเรียนจนจบคิดซะว่าทำบุญกับก็ได้ ผมจะให้ความรักกับคุณอย่างเต็มที่แน่นอน แต่ถ้าใครจะหลอกก็พอเถอะครับ อย่าเหยียบผมให้จมไปมากว่านี้อีกเลย นี้คือเฟสชือเฟสของคืนหลอกให้โอนเงินนะครับ"สบาย สบาย งานไทยใบตอง" และอันนี้เฟสผมใครที่พอช่วยได้ได้โปรดทักมานะครับนัดเจอกันก็ได้"levi a than xanxus" ความสุขของผมคือการได้เรียนจนจบ แล้วคุณล่ะ เอาความสุขของคุณมาแลกกับผมสิ ผมเชื่อว่าผู้หญิงทุกคนคงสงสารผมซักนิดนะครับ มองผมเป็นกระตายตัวหนึ่งก็ได้ ขอบคุณครับ
โพสต์ 2014-3-10 23:33:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แย่เลยเนาะคะ เจอแบบนี้
โพสต์ 2014-3-10 23:46:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
น่าเล่นให้หนัก
โพสต์ 2014-3-10 23:55:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ถ้าเจอจัดให้คลาน.....
โพสต์ 2014-3-11 17:03:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สังคมสมัยนี้สอนให้รู้ว่า อย่าคิดว่าคนอื่นจะเป็นเหมือนอย่างเรา อย่าไว้ใจหรือเชื่อใครนอกจากตัวเอง ผมก็เคยโดนมาจำนวนเงินหลักหมื่นเลย แรกๆโคตรแค้นเลย ดีจนเกินไปมันไม่มีอะไรดีหรอกนะ มันต้องเลวบ้างเห็นแก่ตัวบ้างตามสถานะการณ์ ถึงจะอยู่ในสังคมได้
โพสต์ 2014-3-11 18:35:20 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อย่าท้อนะครับ อดทนและสู้ต่อไป คุณเป็นคนที่แกร่งจากข้างใน
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-11 19:07:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณนะครับสำหรับความคิดเห็นของทุกคน ช่วยบอกต่อกันด้วยนะครับผมไม่อยากให้ใครโดนหลอกอีก สิ่งที่เขาทำคือการเล่นกับจิตใจของเราในขณะที่เราอ่อนแอ ผมพลาดเองที่อ่อนแอ ขอบคุณทุกคนนะครับ
โพสต์ 2014-3-12 10:45:55 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หงะ แบบนี้ก้อมีด้วย เฮ้ออออ..คนเรา...
โพสต์ 2014-3-13 03:26:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด
โดนหลอก !!
โพสต์ 2014-3-13 10:04:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คนเราเด๋วนี้ไว้ใจกันลำบากค่ะ >__<
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-15 17:12:00 | ดูโพสต์ทั้งหมด
iloveu ตอบกลับเมื่อ 2014-3-13 10:04
คนเราเด๋วนี้ไว้ใจกันลำบากค่ะ >__

ครับ มันคงยากที่จะไว้ใจใครซักคนหนึ่ง เพราะคนเราต่างก็ใส่หน้ากากหากัน คนที่อ่อนแอกว่าก็ต้องถูกกินผมแค่พลาดที่อ่อนแอกว่า แต่ผมก็ได้รับบทเรียนจากเงิน500มันถือว่าคุ้มค่าแล้วมั้งครับ เจ็บที่เดียวที่ใจดันไปยืมเงินแม่มาให้
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-15 17:12:38 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Saddyb ตอบกลับเมื่อ 2014-3-13 03:26
โดนหลอก !!

เต็มๆเลยครับดีนะแค่500
โพสต์ 2014-3-15 19:22:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไม่ได้จะ ซำ้เติมคับ
__ แค่คำพูดของอีกฝ่าย ก้อน่าจะดูรู้แล้วว่ามาแนวไหน
  ____T_____T____
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-16 21:37:00 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Saddyb ตอบกลับเมื่อ 2014-3-15 19:22
ไม่ได้จะ ซำ้เติมคับ
__ แค่คำพูดของอีกฝ่าย ก้อน่าจะดู ...

รู้ครับแต่ก็เชื่อ คิดว่าคงไม่ซ้ำกันแบบนี้ เชื่อจนถึงวิสุดท้าย เชื่อจนโง่ เชื่อจนเลิกเชื่อ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ปิด

กระทู้น่าติดตามก่อนหน้า /1 ต่อไป

ที่รัก.net ผู้ชายขายตัวให้ผู้หญิง

GMT+7, 2024-5-6 23:36 , Processed in 0.047231 second(s), 17 queries .