ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ค้นหา
ดู: 383|ตอบกลับ: 2

คนที่เข้มแข็งในสายตาคนอื่น

[คัดลอกลิงก์]
ผมเชื่อนะครับว่าคนเราเกิดมาเพื่อใช้กรรมของตัวเอง ผมถึงได้ผ่านเรื่องราวมามากมายการแยกทางจากคนที่เรารักอย่างบิดามารดา การที่ต้องใช้ชีวิตลำพังต้องคอยดูเรื่องราวชีวิตของคนหลายๆคน ผมมักฟังคนอื่นเวลาเขามีปัญหาผมมักจะหาทางออกให้เขาได้เสมออาจเพราะผมเป็นผู้ฟังที่ดีมั้งครับ แต่ในทางกลับกันผมกลับแก้ปัญหาของตัวเองไม่ได้ ผมจะยิ้มเสมอในเวลาที่ถ่ายรูปเวลาที่อยู่กับเพื่อนเวลาเจอเรื่องร้ายๆ จนทุกคนคิดว่าผมเก่งผมเข้มแข็งแต่ที่จริงแล้วปล่าวเลย ผมก็แค่แสดงความรู้สึกไม่เก่ง ในบางครั้งผมก็อยากมีค่าบ้างในสายตาคนอื่นอยากให้คนมาสนใจบ้างอยากให้มีคนมาทำอะไรให้บ้าง การรับภาระไว้คนเดียวมันหนักเกินไปสำหรับเด็กอายุ19คุณว่าไหมครับ   ชีวิตผมมันเหมือนละครมากเกินไปจนคนอ่านไม่เชื่ออย่าว่าแต่คนอ่านเลยครับ  ผมยังงงเลยว่าทำไมผมถึงผ่านเรื่อยราวมามากมายอย่างนี้แล้วทำไมผมยังมีชีวิตอยู่. แม่มักจะสอนผมเสมอทุกครั้งที่เจอกันว่าคนเราเลือกเกิดไม่ได้แต่เลิกที่จะเป็นได้. เป็นคำที่ง่ายๆได้ใจความผู้อ่านว่าไหมครับ แจ่ผมว่ามันคงยากที่จะทำเพราะในกความจริง ชีวิตคนก็เหมือนละครที่เราต้องมีองค์ประกอบให้ครบ 1.โชคชะตาครับ ในบางเรื่องพระเอกจนแสนจนแต่ดันได้มาเจอนางเอกแล้วก็พบรักกันแต่งงานก็ซะงั้นในความเป็นจริงคงมีแค่1ในล้าน.    2.โอกาศ. อันนี้สำคัญครับแทบทุกเรื่องมักจะได้โอกาศดีๆอยูเสมอ พระเอกถูกหวย พระเอกช่วยชีวิตคนไว้เขาเลยตอบแทนอะไรประมาณนี้.  ซึ่งความเป็นแทบไม่มีเลย แบะอีกอย่างละครมักจบที่การแต่งงานครับแต่งปุบก็จบบริบูรณ์ แต่ชีวิตจริงเราเริ่มหลังจากที่แต่งงานแล้ว อ่านมาถึงตรงนี้ผู้อ่านคงรู้จักผมดีขึ้นแล้วนะครับ.ไว้วันหลังผมจะมาเล่าเรื่องชีวิตผมให้ฟังใหม่
โพสต์ 2014-3-12 18:34:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย alice66 เมื่อ 2014-3-12 18:39

ประสบการณ์จะสอนให้คุณเข้มแข็งเอง ทุกครั้งทีเกิดปัญหามันจะทำให้คุณแกร่งขึ้น
โพสต์ 2014-3-13 10:34:13 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อีกหน่อย คุณจะขอบคุณความยากลำบาก ที่ขัดเกลาคุณ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ปิด

กระทู้น่าติดตามก่อนหน้า /1 ต่อไป

ที่รัก.net ผู้ชายขายตัวให้ผู้หญิง

GMT+7, 2024-5-16 16:32 , Processed in 0.062834 second(s), 16 queries .