ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ค้นหา
ดู: 357|ตอบกลับ: 0

ลองมาอ่านกันดูนะครับ

[คัดลอกลิงก์]
กลับมาแล้วครับช่วงนี้ติดดูซีรีย์เกาหลีมั่กๆ ไปอยู่หอที่มหาลัยเพื่อนมาเกือบอาทิตย์เป็นช่วงเวลาที่สนุกมากๆ  คนเราคงไม่มีใครต้องการอยู่คนเดียวจริงไหมครับต้องมีสังคมมีกลุ่มมีเพื่อน. ส่วนใครที่เข้ากลับคนอื่นไม่ได้ก็ต้องทนก้มหน้าทำงานของตัวเองแบบเหงาๆไป. ประเดนวันนี้ผมจะพูดถึงความทะเยอทะยานของมนุษย์ครับ พอได้ยินคำนี้ผู้อ่านคงคิดว่ามันเป็นคำที่ฟังดูไม่น่าดีเท่าไหร่ แต่ผมว่ามันเป็นสิ่งที่ดีนะครับ เพราะการที่เรามีความฝันมีความคิดและมีความอยากไม่ว่าจะเรื่องอะไรก็ตามแค่เราทะเยอทะยานที่จะได้มันมามันก็ถือเป็นเรื่องดี เพราะอะไรรู้ไหมครับ คิดคำตอบในใจสักสิบวินะครับ ติ๊กตองๆๆ หมดเวลาเฉลยครับ เพราะมันยังทำให้คุณเป็นมนุษย์อยู่ การที่คุณไม่มีความอยากไม่ทะเยอทะยานคุณก็เป็นได้แค่"ฟันเฟือง"ของโลกเท่านั้นคุณต้องทำตามที่ผู้ใหญ่สังหมุ่นตามเวลาหยุดตามเวลาที่ควรหยุด คุ้นๆไหมครับ อ่าใช้นั้นล่ะชีวิตมนุษย์เงินเดือนแค่ทำๆๆๆแล้วก็ทำรอสิ้นปี โบนัส เลื่อนตำแหน่ง แต่ที่สุดก็ทำไม่มีหยุดกว่าจะรู้ตัวก็แก่เกินแกงแล้ว สิ่งที่พอทำได้ก็แค่หาความสุขเล็กๆน้อยๆจากการมีเซ็ก เที่ยวที่ต่างๆ แต่จะให้หาคนที่เข้าใจจริงๆมันยากสุดๆ  ใครจะมาถามหารักแท้จากโลกอินเตอร์เน็ตยิ่งเว็ปแลกเปลี่ยนเซ็กมันยิ่งแปลกๆ  ผมว่ามันไม่ง่ายเลยกับการเป็นฟันเฟือง กับการใช้ชีวิตเนี้ย เพราะชีวิตผมมันก็ไม่ค่อยจะดีเท่าไหร่ผมเชื่อนะครับว่าคงมีคนที่อยากพูดคุยแลกเปลี่ยนความคิดกันลองให้ผมเข้าไปในชีวิตคุณดูสิครับ ผมจะตอบแทนด้วยชีวิตผมเหมือนกัน เพราะผมไม่อยากเป็นฟันเฟืองตัวหนึ่ง ผมต้องพึ่งคุณผมต้องเดินไปข้างหน้าแต่ต้องมีคนทำทางเดินให้เดินจนกว่าผมจะสร้างทางเดินเองได้ ได้โปรดให้ผมเดินบนทางที่คุณสร้างไว้ด้วย........ 0820969621 นี้เบอร์ผมนะครับ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ปิด

กระทู้น่าติดตามก่อนหน้า /1 ต่อไป

ที่รัก.net ผู้ชายขายตัวให้ผู้หญิง

GMT+7, 2024-5-16 18:44 , Processed in 0.044999 second(s), 16 queries .