ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ค้นหา
ดู: 768|ตอบกลับ: 14

อยากทำงานโฮสคลับ ต้องทำไงอะแนะนำหน่อยสิ

[คัดลอกลิงก์]
ช่วยแนะนำหน่อยครับ อยากลองทำงานโฮสคลับ มีเหตุจำเป็นทางบ้านต้องใช้เงินเยอะ บอกทีนะเค้าสมัครรึทำไงบ้างอะครับ
โพสต์ 2014-5-19 14:41:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
งานโฮลใช้ว่าเงินจะดีนะครับ -_-;
โพสต์ 2014-5-19 15:20:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด
alice66 ตอบกลับเมื่อ 2014-5-19 14:41
งานโฮลใช้ว่าเงินจะดีนะครับ -_-;

555555ช่าย ต้องทำงานเป็น หน้าไม่ผ่าน alice66บอกน้องเค้าสิ
โพสต์ 2014-5-19 15:25:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
(แอบเข้ามา)
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-19 18:40:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
NancyS ตอบกลับเมื่อ 2014-5-19 15:20
555555ช่าย ต้องทำงานเป็น หน้าไม่ผ่าน alice66บอกน้องเค้าสิ ...

เจอตัวจริงอาจเปลี่ยนใจนะครับ งานอะต้องลองครับ อิอิ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-19 18:40:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
NancyS ตอบกลับเมื่อ 2014-5-19 15:20
555555ช่าย ต้องทำงานเป็น หน้าไม่ผ่าน alice66บอกน้องเค้าสิ ...

เจอตัวจริงอาจเปลี่ยนใจนะครับ งานอะต้องลองครับ อิอิ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-19 18:40:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด

โพสต์ 2014-5-19 23:31:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย alice66 เมื่อ 2014-5-19 23:35

ครับเจ้ NancyS
หน้าตาก็ส่วนนึง นะ แล้วก็ต้องดูภูมิฐานเนื้อตัวสะอาด แล้วก็ต้องฟิตเเอนเพิมสุภาพนุ่มนวลและก็ต้องเป็นงานภาษาต้องได้
และที่สำคัญท่าอยากเป็นโฮลเพื่อหวังแต่เงินนี้ท่าจะไม่เวลิค์ และที่สำคัญอีกอย่างรอบสองคิดให้ดีก่อนเป็นนะครับเพราะไม่ได้มีแต่ ผญ ที่มาเที่ยวบาร์โฮล ผช ก็มีนะครับ ละวังโดนโหม่งเหลือง
โพสต์ 2014-5-20 00:21:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ย่านเอกมัย สีลม  ถ้าต้องการเป็นโฮส (โดยจำใจ)
จะเป็น บาร์โฮส จิงๆนั้นหมายถึงคุณต้องรับแขก____ !!! แขกในที่นี้อาจจะไม่ใช่ แค่ 20 - 30 - 40 -50 นะ
60+ก็อาจจะมี ถ้าคุณ ''โชคดี'' ได้เจอ  หรือโชคดียิ่งกว่า อาจเจอเกย์ไปสอย ซะก่อน
ถ้าเป็นเช่นนั้น เป็นการรับงาน ของคุณต้องได้ทั้งหมด รุก/รับ เพราะถ้าเข้าไปอยู่ในสถานที่นั้นแล้ว
''คุณก็ไม่มีสิทธิ ที่จะได้ทดลอง แต่คุณต้องไปทำซ่ะมากกว่า__''
โพสต์ 2014-5-20 02:55:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ผมไม่ค่อยเห็นเกย์ในบาร์โฮสเลยนะคับ
แต่ทำโฮส คำว่าเป็นงานไม่ได้หมายความว่าคุณต้องเอาเป็น เอาเก่ง
คำว่าเป็นงาน คือคุณรู้ใจผุ้หญิงแค่ไหน อ่านนิสัยลูกค้าเป็นมั้ยแล้วปรับนิสัยให้ตรงกับที่ผู้หญิงคนนั้นชอบเป็นหรือเปล่า
ถ้าคิดแค่ไปเสียบๆ เอาๆ ก็ตายเถอะคับไม่มีทางทำงานได้เลย
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-20 06:29:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณในความคิดเห็นครับ ภาษาผมพอได้ครับ จบปริญญาโททางด้านวิศวกรรม ตอนนี้เป็นเซลขายโปรเจคอยู่ครับ เรื่องปรับตัวก้อต้องปรับเป็นประจำครับ พอดีพ่อป่วยหนัก เปงอัลไซลเมอร์ และกะลังจะขาายบ้าน มีปัญหาค่อนข้างเยอะ เลยลองมาถามดู ขอบคุณครับ
โพสต์ 2014-5-20 08:50:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
งันลุยเลยครับ สู้ สู้
โพสต์ 2014-5-21 21:12:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย LittleKaPoo เมื่อ 2014-5-21 21:15

จากประสบการณ์ นะครับ อดีตเมื่อสัก 3-4 ปีที่แล้ว ผมเคยเป็น host อยู่ที่ร้านแห่งหนึ่งย่านพระราม 9 เบื้องต้นการจะเป็นโฮสต์ได้นั้นผมจะขอแยกปัจจัยพื้นฐานที่จำเป็นหลัก ๆ ซัก 4-5 ข้อแล้วกันนะครับ

1.รูปร่างหน้าตา อันนี้เป็นหัวข้อที่ผมว่าจำเป็นที่สุดเลยก็ว่าได้ ต้องเรียกว่า หน้าตาดีมีชัยไปกว่าครึ่ง แต่หน้าตากลาง ๆ ก็อย่าเพิ่งท้อนะครับ ผมเห็นคนหน้าตากลาง ๆ มีลูกค้าเยอะกว่าคนหน้าตาดีก็ถมไป (ผมก็เป็นคนในกลุ่มหน้าตากลาง ๆ นะครับ) แต่ต้องอาศัยปัจจัยอื่นร่วมด้วย

2.บุคลิก รูปร่าง ส่วนสูงโดยประมาณไม่ควรต่ำกว่า 170 ซม. (จริง ๆ ผมก็สูง 170 นะครับ แต่เน้นใส่บูทกับที่เสริมส้นรองเท้า) ไม่อ้วนเกินไป ไม่ผอมเกินไป ยิ่งถ้าหุ่นดีมีกล้าม ก็จะสามารถดึงดูดลูกค้าได้มากขึ้น

3.อารมณ์ขัน อ่านใจลูกค้าได้ ไม่ไปรุ่มร่ามกับลูกค้า มีมารยาท(อันนี้สำคัญยิ่ง) พยามยามทำให้ลูกค้ามีความสุขที่สุด คิดว่าเธอเป็นดั่งเจ้าหญิงของเรา และให้เธอคิดว่าเธอจะหาผู้ชายแบบนี้ไม่ได้จากที่อื่นอีกแล้ว !!

4.ความสามารถพิเศษ เต้น ROCK 4 ROCK 8 ครัวลาช่าได้ (บางร้านก็ไม่จำเป็น) เพิ่ม Skill หรือทักษะอื่น ๆ บ้าง เพื่อการเอนเตอร์เทรน ลูกค้า (อย่างของผมจะเป็นมายากลครับ ลูกค้าช๊อบชอบ) ร้องเพลงพอได้บ้าง

5.สุดท้ายแล้ว สิ่งที่ขาดไม่ได้เลยคือ "แฟชั่น" เสื้อผ้าหน้าผม รองเท้า เครื่องประดับต่าง ๆ คุณอาจจะต้องทันสมัยในแฟชั่นบ้างนะครับ เพื่อให้ดูไม่จืดชืด บางคนหน้าตาธรรมดา แต่แต่งตัว เซ็ตผมออกมา หล่อขั้นเทพเลยก็มี

อ้อ !! ลืมอีกข้อ ข้อนี้จำเป็นเหมือนกันครับคือ คอต้องแข็ง เพราะไม่งั้นคุณอาจจะโดนลูกค้ามอมเหล้าหมดสติคาโต๊ะเลยก็เป็นได้ ถ้ากินเหล้าไม่เป็นหรือไม่แข็งพอ อย่าไปทำเลยครับ.. เพราะส่วนใหญ่ เงินที่ได้ลูกค้าก็จะพันเหล้ามาให้(เหล้าเพียวเสียด้วย)

สำหรับใครที่มีลักษณะตามด้านบนซักประมาณ 3-4 ข้อ คุณลองเข้าไปสมัครด้วยตัวเองเลยครับ ร้านเยอะแยะมากมาย แต่คุณต้องดูประเภทของลูกค้าในแต่ละร้านด้วยนะครับ ว่าเป็นร้านระดับล่าง กลาง หรือบน ผมขอแยกแต่ละประเภทให้ละกัน

ร้านระดับบน หรือเกรด A ร้านพวกนี้ลูกค้าส่วนใหญ่จะไปทางคุณหญิงคุณนาย เมียราชการ คนใหญ่คนโต ไฮโซต่าง ๆ จะมาเที่ยวกันครับ ซึ่งทางร้านจะต้องรักษาความลับลูกค้าอย่างสุดยอด และคนที่จะไปทำส่วนใหญ่ก็อาจจะเป็นคนโตซักหน่อย ไม่วัยรุ่นมาก เต้นลีลาศเก่ง ๆ ดูมีการศึกษาหน่อยนะครับ

ร้านระดับกลาง หรือเกรด B-B+ ร้านระดับนี้จะเป็นกึ่งฟลอลีลาศ กึ่งผับนะครับ ลูกค้าก็มีคละ ๆ กันไปหลาย ๆ แบบ ร้านแบบนี้ใน กทม.จะมีเยอะขึ้นกว่าร้านเกรด A ซักเล็กน้อยนะครับ

ร้านเกรด C-C+ ร้านประเภทนี้ไม่เน้นเป็นทางการครับ เน้นมันส์อย่างเดียว คล้าย ๆ กับผับ ลูกค้าส่วนใหญ่ก็เป็นพวกวัยรุ่นทั่วไป หมอนวด เด็กอ่าง โคโยตี้ประมาณนี้ ร้านเกรดนี้ส่วนใหญ่เน้นหน้าตาโฮสต์ครับ หล่อทรงดี ขาวตี๋เกาหลีก็ได้เปรียบหน่อย ถ้าจะเริ่มทำโฮสต์ เริ่มจากร้านระดับนี้ก็โอเคครับ เพราะมีเยอะเลยทีเดียว

รายได้ของโฮสต์นั้นจะมาจากค่าดริ้ง ร้านปกติค่าดริ้งจะอยู่ที่ประมาณ 300-500/ดริ้ง โฮสต์จะได้ประมาณ 200/400 บาทแล้วแต่ร้าน สตาร์ท 2 ดริ้ง บางคนเจอเจ๊ทุ่มหน่อย เหมาที 10 ดริ้ง - 100 ดริ๊งกันเลยทีเดียว คืนนั้นก็สบายไปฮ่ะ และก็จะมีค่าดื่มเบียร์(บางท่านสงสัยว่าทำไมกินเบียร์ถึงได้เงิน) ปกติร้านแบบนี้เครื่องดื่มจะเป็นเหล้านะครับ แต่เจ๊บางคนอยากมอมเหล้าเด็กหนุ่ม ก็อาจจะให้ยกเบียร์หมดขวด ซึ่งก็จะมีค่ากินเบียร์แบบนี้ประมาณ 10-50 ดริ้ง/ขวดกันเลยทีเดียว  และอีกอย่าง ค่าความเสน่ห์หา อันนี้แล้วแต่ความสามารถครับ โฮสต์บางคน เดือน ๆ นึงได้ไม่ถึง 5000 ก็มี แต่บางคนรายได้ปาเข้าไปเดือนละ 500000 ก็มี อันนี้แล้วแต่ความสามารถครับ

สุดท้าย อยากจะฝากไว้สำหรับคนที่เป็นโฮสต์นะครับ อย่าคิดว่ามันสบาย เพราะว่าท่านจะต้องเจออันตรายเยอะมาก บางคนเจออุ้มกรีดหน้าก็มี โดนสามีลูกค้าจ้างคนมาไล่ยิ่งก็มี ลูกค้าตบกันในร้านแย่งเด็กก็มี ต้องระวังไว้ให้ดีครับ พวกพระเอกที่หมั่นใส้เรามันเยอะ (ที่ผมออกจากโฮสต์ครั้งนั้นก็เพราะพระเอกนี้ละครับ ถึงขั้นต้องย้ายที่อยู่กันเลย) ถ้าใคร "ใจพร้อม กายพร้อม" ที่จะเข้าสู่วังวันสีเทาแห่งนี้ เชิญเลยครับ ^^ ส่วนผม กำลังกลับมาฟิตหุ่นอีกครั้ง อาจจะได้กลับคืนสู่วงการในอนาคต อย่างไรขอบคุณทุกท่านที่เสียเวลาอ่านนะครับ ^^
โพสต์ 2014-5-21 22:02:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
emz ตอบกลับเมื่อ 2014-5-19 15:25
(แอบเข้ามา)

คิดถุง อะ
โพสต์ 2014-5-22 10:05:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คิดถุงเหมือนกัน หายไปเยย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ปิด

กระทู้น่าติดตามก่อนหน้า /1 ต่อไป

ที่รัก.net ผู้ชายขายตัวให้ผู้หญิง

GMT+7, 2024-5-3 08:03 , Processed in 0.047608 second(s), 16 queries .