ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ค้นหา
ดู: 226|ตอบกลับ: 2

อยากรบกวนแนะนำ ก่อนการส่งการบ้านครับ

[คัดลอกลิงก์]
ผมขออนุญาตออกความเห็นเกี่ยวกับการส่งการบ้านนิดหน่อยครับผมได้อ่านการบ้านบางหัวข้อแล้วรู้สึกไม่ค่อยสบายใจเท่าไหร่สำหรับผู้ที่ถูกกล่าวถึงในเนื้อหา ก็เลยคิดว่าอยากแสดงความเห็นนี้ไว้เพื่อให้เพื่อน ๆ สมาชิกที่เป็นผู้ชายนะครับ ได้ตระหนักนิดหนึ่งว่า การพูดถึงบุคคลที่ท่านได้รับเกียรติเจอกันนั้นผมคิดว่าแต่ละคนมีหน้าที่การงาน และอยู่ในสังคมนี้ร่วมกันการอธิบายรายละเอียดในกระทู้บางอัน “ขอให้บุคคลที่ท่านกล่าวถึงให้ได้มีที่ยืนในสังคมด้วยครับ”ผมหมายถึงเนื้อหาในรายละเอียดบางส่วนมันดูจะล่อแหลม หรือชัดเจนเกินไปหน่อย ซึ่งสมาชิกในนี้ เราไม่รู้ว่าเค้าเป็นใครมาจากไหนบ้าง การให้ข้อมูลในการบ้านบางหัวข้ออ่านสนุกแต่สะดุ้งกับการพูดถึงข้อมูลบางอย่างที่ชัดเจนเกินไป เช่น

1.      ชื่อของบุคคล ที่กล่าวถึง
2.      สถานที่ ที่เกี่ยวข้องกับคน คนนั้น เช่นพี่เค้าเป็นหุ้นส่วน หรือ เป็นเจ้าของ หรือมีหน้าที่ ในสถานที่นั้น ๆ
3.      ความสัมพันธ์ ที่อาจจะพลาด พาดพิงได้ว่าแฟนเค้าทำอะไรที่ไหน หรือไปที่นี่ ที่นั่นประจำ
4.      วันที่ เวลา ที่ชัดเจนเกินไป ในการไปพบที่ตรงนี้ตรงนั้น เวลานั้น เค้าแต่งตัวชุดสี ผมแต่งตัวชุดสี ในวันที่เจอกัน

ผมแค่รู้สึกว่า อยากให้ช่วยกันพิจารณาก่อนส่งการบ้าน เพื่อความเหมาะสมของพี่ ๆ เพื่อน ๆ น้อง ๆ ของแต่ละท่านไว้ เพื่อจะได้มีที่ยืนในสังคมด้วยนะครับ แต่ถ้ามองว่าสิ่งที่ผมกล่าถึงมันซีเรียสไปก็สุดแท้แต่ละท่านจะพิจารณาเห็นสมควรครับผม

ขอบคุณครับ

โพสต์ 2014-6-6 22:11:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุนสำหรับคำแนะนำนะคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-7 14:33:01 | ดูโพสต์ทั้งหมด
GOD ตอบกลับเมื่อ 2014-6-6 22:11
ขอบคุนสำหรับคำแนะนำนะคะ

ด้วยความขอบคุณเช่นกันครับ ช่วย ๆ กันดูแลสังคมให้น่าอยู่ครับผม

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ปิด

กระทู้น่าติดตามก่อนหน้า /1 ต่อไป

ที่รัก.net ผู้ชายขายตัวให้ผู้หญิง

GMT+7, 2024-5-18 19:06 , Processed in 0.038518 second(s), 17 queries .