ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ค้นหา
ดู: 1125|ตอบกลับ: 7

หลังจากที่หายไปนานกับ พี่ ตา คนเดิม พุธที่ 19 สิงหา 57

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีครับการบ้านครั้งนี้ก็หวังว่าเพื่อนๆที่ติดตามหรือที่อยากอ่านเรื่องราวของเพื่อนๆสมาชิกในเว็บนี้อยู่ ก็ขอให้มีความสุขกันทั่วหน้านะครับผม พลก็อีกคนหนึ่งที่นานๆทีจะได้เข้ามาเช็คมาอัพงานตัวเองบ้าง ก็ขอรายงานการบ้านที่พึ่งไปกับพี่ตาคนเดิมเมื่อไม่เร็วมานี้นะครับผม
เมื่อวันอังคารที่ 18 สิงหาที่ผ่านมา ช่วงเย็นมีเบอร์แปลกโทรเข้ามาหาพล พอผมรับสาย ต้นสายก็บอกว่า พลหรอพี่ตาคิดถึงจัง ( พลโครตดีใจอะครับ เพราะพี่ตาเขาหายไปนานมากหลังจากตอนโน้นเลยละครับ เหมือนประมาณ สองเดือนได้ที่พี่เขาหายไป) พี่เขาบอกว่าช่วงนี้พี่ยุ้งๆอยู๋ไม่ค่อยได้บินกลับกทมเท่าไร่ พี่พึงกลับจาก แอลเอ ตอนนี้ คนรถกำลังพาพี่ไปส่งที่บ้าน แล้วเป็นไงบ้างละคะ สบายดีไหม  พล สบายดีครับพี่ตา พี่ตา แล้วเป็นไงบ้างละช่วงนี้ขัดสนอะไรเหมือนเดิมหรือเปล้า  พล คนตรงเน๊าะ เล่าเลย ครับ ขัดสนดิพี่ พี่หายไปนานขนาดนี้ พล เป็นหนี้เพิ่มขึ้น ตั้งหลายหมื่น เพราะในใจพลคิดว่าพี่ตาจะช่วยพลได้ตลอกอะ อันนี้คือพลคิดน๊ะ  พี่ตาแทรก ก็พี่ขอโทษ อะแน่ๆ ระหว่างที่ขัดสนอะ โทรหาพี่ใช่ไหม จ้างก็ไม่ติด พี่ก็บอกแล้วว่า ชิมที่พี่โทรหาอะ พี่โทรหาเฉพราะเวลาพี่กลับมากทมเท่านั้นจะ ไม่ให้หรอ พี่โทรหาพล กี่ๆรอบ เบอร์ ก็เปลี่ยนตลอด เพราะหลังจากที่คุยกัน พี่ก็ หักซิมทิ้ง  ( พลแทรก ก็พี่ตาเป้นชะอย่างนี้อะทำให้คนจนๆคนหนึ่งคิดถึงแค่ความหวังลมแล้งๆว่าพี่จะช่วยพลได้ตลอดอะครับ ระหว่างที่พี่ไม่อยู๋อะ พล ดิ้นรนหาเงินใช้หนี้ เกือบตาย ขนาดเกือบตายยังใช้ไม่หมดเลย อะพี่ ) พี่ตาแทรก ก็ไปเล่นอะไรไว้เยอะละจ้าน้องพลถึงได้มีเพิ่มขนาดนั้นหนี้อะ  (พล ก็เหมือนที่เล้าให้ฟังตั้งแต่ตอนแรกอะครับที่พี่ตารู็จักกับพล ว่าพล มีหนี้บัตร อยู่ หลายหมื่นใช้ยังไม่หมดเลยอะครับ ทำงาน ใช้เงินเดือนชนเดือน ใครจะไปไฮโซเหมือนพี่ตาอะ มีตังค์เหลือใช้เยอะแยะ อยากได้อยากกินอะไรที่ใจต้องการพี่ก็ได้นิ เหมือนพลที่ไหนอะจะกินอะไรก็คิดแล้วคิดอีก ) พี่ตาแทรก ไม่่เอาๆ อย่าเป็นเด็กขี้แย่ดิ พี่ไม่ชอบ ไม่เอาไม่คุยแล้ว มาคุยเรื่อง ว่า พรุ้งนี้ว่าง เปล้า ( พล พรุ้งนี้ วันพุธ นิ เดียวก่อนพลขอเช็คก่อนว่าได้ออกไปไหนไหม ว่าพรุ้งนี้มีงานเยอะไหม แต่พลก็คงว่างอะครับ กี่โมงครับ ) พี่ตา ก็ ทั้งวันอะ  ( พล  โอเย้ ทั้งวันเลยหรอ  โอเคครับ เดียวพลจะพยายามครับผม ก่อน สิบโมงถึงที่นัดหมาย โอเคไหมครับ) พี่ตาได้จา น้องชายที่น่ารักของพี่ อะงั้น พรุ้งนี้ เจอกันที่ ที่ไหนดีหว้า เอาใกล้ๆพลอะ  (พลแทรก ครั้งแรกเจอกกันที่ไอที ครั้งนี้ ไปเดินเซนทรันแจ้งกันไหมอะ (พี่ตา ได้จิคะ เด็กดี ) โอเคงั้นพรุ้งนี้ พี่ถึงก่อนโทรหาพลเลยนะคับ เบอร์นี้พล โทรหาได้อีกไมละ  โน เลยจ้า หลังจากวางสายแล้ว คือเบอร์ หายจ้า พรุ้งนี้เป็นเบอร์ใหม่จ้า น้องพล  (พลแทรก  ขอหยาบเลย พลก็ด่าพี่ตาไปเลย ว่า ไอ้พี่บ้า ) พี่ตาตกใจ พี่ตาแทรก แรงอะ น้องพล  พลแทรก โอเคครับ ไงคืนนี้ก็นอนหลับ ฝันดีครับ พรุ้งนี้ค่อยว่ากัน  (จบ คืนวันอังคารที่ 18 สิงหา 57 )
เช้าวันพุธ ที 19 พลออกไปทำงานช่วงเช้าเครียงานเสร็จเก้าโมงกว่าๆ ก็ออกเดินทางไปจุดนัดหมาย ยังไม่มีโทรศัพท์เข้า ก็ไปจวนใกล้จะถึง ก็มีเบอร์แปลกเข้ามา ต้นสายบอกว่า พี่ถึงแล้วนะ อยู๋ไหนนี้ ( พลครับ พล จวนถึงแล้วครับ รถติด ) จ้า พี่รออยู่ ลานจอน ชั้น ใต้ดิน น๊ะ พี่ไม่ต้องบอกนะว่า รถอะไรทะเบียนอะไร อะ ลืมไปยัง ขับวนหาพี่เลย ที่ ช่อง .... หาให้เจอแล้ว เดินมาเค๊าะประตูพี่เองละกัน โอเค  พลแทรก โห้พี่ผมจะจำได้ไหมอะ รถอะจำได้ว่า พอส ดำ แต่ป้ายอะดิ  พี่ตาแทรก มาเหอะ ตอนนี้รถ ข้างล้างยังไม่เยอะ ลงมาก็จะเจอเองละ พล ครับ โอเคคับ  ( ระหว่างที่คุยกันอยู๋นั้นพลถึงที้หมายแล้วละกำลังจะขับวนลงชั้นใต้ดิน พอขับลงไปถึง ก็เจอเลย แต่พลยังไม่ได้วางสาย โทรศัพท์ พอจอดรถ พลเลยวางสาย  จอดรถ ออกรถ ล็อกรถเสร็จเดินเข้าไปเค๊าะประตู รถ พี่ตาเปิดประตูรับ เข้ามาก่อนจิ พี่ๆทุกคนพอเข้าในนะครับว่าในห้าง ห้ามติดเครื่องยนต์ไว้ใช้ไหม แต่พี่ตามึนอะ ติดเครื่องรอผม ประมาณสิบห้านาทีอะ พลก็เลย แกลงว่าพี่ตาไปว่า พี่ตา พี่ติดเครื่องยนต์ไว้อะ เดียวรปภมาว่าเอาหรอก ไม่เป็นไรหรอก แปป เดียวเอง อิๆ  พล ครับ ตามนั้น  ระหว่างอยู๋ในรถสักพัก พลก็ไม่ได้อะไรมาก แค่ โดยความที่ไม่ได้เจอพี่ตามานานพี่ตายังสวยเหมือนเดิม และยังเหมือนเดิมทุกอย่าง พลเลยขอนุญาติพี่ตา ขอกอด เเอื้อมโน้มตัวไปกอดพี่ตา อย่างแน่นๆ เลยอะคับ กอด แล้ว บอกความในว่า พลคิดถึงพี่ตามากๆ พี่ตาหายไปอย่างนี้ แล้ววันดีคืนดีพี่ตาก็โผล่มา พลเด่าไม่ออกเลยว่าชีวิตข้างหน้าพลจะเป็นยังไงถ้าพี่ตายังเป็นอย่างนี้ พี่ตาแทรกเอามือลูปหัว พลจ้าพี่ขอโทษช่วงนี้พี่ยุ่งมากๆเลยพี่ไม่ค่อยมีเวลาเลยอะคะพี่ไม่ได้รวยอะไรไฮโซอะไรเหมือนพลคิดหรอก พี่ก็คนทำมะดาคนหนึ่งเหมือนพลนั้นละมีความอยากความใคร่เหมือนกันนั้นละคะ แต่พี่อยากบอกให้พลรู้นะ พี่เป็นขนาดนี้ พี่ดีใจที่พี่ได้รู้จักกับพลนะคะ ชีวิตที่ผ่านมาสี่สิบกว่าปี่พี่ก็ไม่เคยเป็นแบบนี้หรอกพี่บอกพลจริงๆ พลทำให้ชีวิตพี่เปลี่ยนไปในหลายๆมุมระว่างที่พี่ได้อยู๋กับพเราไม่ได้ ได้รู้แค่จักกันแค่จะมาแค่เรื่องบนเตียง แต่เรารู้จักกันมากกว่านั้นนะพล เวลาที่พี่อยู๋ด้วยพี่บอกเลยว่าพี่มีความสุขทั้งกายและใจ สบายใจเลยแหละพลเป็นทั้งน้องทั้งคนที่พี่บอกได้ว่าชอบก็ว่าได้ พี่ตาไม่ค่อยชอบอะไรง่ายๆนะ พลอะเป็นสิ่งมีชีวิตที่เข้ามาในชีวิตพี่และทำให้ชีวิตพี่เปลี่ยน  ( พลแทรก งั้นไม่เดินเล่นละ ห้างนิ ไป ห้องเลยโอเคไหม จะได้นอนกอดคุยกันโอเคเปล้า ) พี่ตาพูดต่อ โอเค จ้า ร้องให้ทำไมอะ  พล เช็ดน้ำตาและบอกว่า ก็มันคิดถึงนิ  ( ดอเคครับเอาเป็นว่ารู้กันครับ) ระหว่างเดินทางไปหาที่พักนั้นก็คุยกันเรื่อยเปื่อยครับจนถึงห้องเป็นคลายๆรีสอด อยู่แถว ศรีสมานคับ  ก็เช็คอินเข้า ทั้งวัน ครับ สั่งอารัยเขาไปกิน กันข้างใน บอกเลยว่า โน เครื่องดื่มแอลกอฮอล  ก็พนักงาน เสริบเสร็จ ทุกอย่างก็ เป็นทีของพลกับพี่ตา อยู่ในห้อง ก็ไม่มีอะไรมาก ผมก็จะไม่บรรยายอะไรมาก ก็ทำเหมือนๆ คนเขาทำกันนั้นและ ก็เสร็จกิจกันไปเกือบทั้งวันก็ได้สุขสมอารมหมายกันไป หลายรอบพอสมควร เอาแต่พอดี อย่าเอามาก เดียวหมดแรง ก็ได้อยู่ด้วยกันในห้อง คุยกัน มีความสุขมากๆ ทั้งคู่ครับ จนกระทั้งจะเช็คเอ้าท์ออกครับ พี่ตาก็ถามเรื่องหนี้ขึ้นมาแล้วเป็นหนี้อยู๋เท่าไร่อะตอนนี้ พี่ตาจะช่วย พลก็บอกไปเลยทั้งหมเทั้งมวลเลยพี่ตา 40000 กว่า อะพี่ โอเค พี่ตกลงช่วยนะ อีกนาน พี่บอกก่อนว่าอีกนานพี่จะได้เจอพลอีก พี่ไปแอลเอรอบนี้ คิดว่า สามเดือนเลยละที่จะได้ กลับมาอีก  แล้วยังพอมีตังค์ เที่ยวบ้่งไหมละ  พี่ตาถาม พลบอกไม่มีเลยครับ ถ้าพี่ จะให้ไว้ ก็ ไม่ว่าครับ พี่ตา บอกพี่เชื่อพลนะว่า เงินทุกบาทที่พี่ช่วยเหลือนี้ พลจะเอาไปใช้จ่ายอย่างที่พลบอก พี่เชื่อใจนะคะ พี่เลยช่วย พี่ไม่ได้รวยอะไรมาก แต่เป็นเพราะพลเป็นคน เอาง่ายๆ เป็นคนที่พี่ตาว่าดีอะ โอเคนะ พี่เขาใจนะ  พลตอบครับ เอาไว้ใช้จ่ายอีกสามเดือนคงไม่ขัดสนมั้ง พี่กลับมาค่อยว่ากันไหม่ ( ผมไม่ขอเอ่ยนะครับว่าเท่าไหร่ บอกได้แค่ว่า พี่ตาเขียนเช็คให้ เลข หก หลก ครับ ) เชื้อไหม ครับ ว่า พี่ตาเขียนเช็คให้แล้ว พล น้ำตาไหล ออกมา แล้ว พูดออกไปว่า ถ้า ผมมีเหมือนพี่ แล้ว ถ้า เรา ยัง คบกันอยู๋ หรือเป็นอย่างนี้ตลอดไป ผมคงได้ใช้คืนพี่ ผมคงไม่เอามาฟรีๆ นะครับ  พี่ตาแย้ง ไม่ต้องหรอกพล เงินที่พี่ให้อะ พี่ให้ด้วยความรักและความเอ็นดู อย่าว่าพี่นะ  ( อะจบเรื่องนั้นครับ) หลังจากคุยกันเสร็จ ผมกับพี่ตาก็มีอารมณ์ ขึ้นอีกรอบ ก่อนจะออกห้อง ก็ เสร็จไปอีกรอบ  ขากลับ พล ขบรถ พี่ตาบอก พี่ หมดแรง อะพล ไปที่เช็นทรันแจ้ง และ พูดคุยกัน และ ลากันะจุดนั้นเลย  เป็นวันพุธที่มีความสุขมากๆ  
(อยากขอบคุณเว็บที่รักที่ทำให้ พลได้เจอพี่สาวทีโครตแสนดีไม่รู้ว่า นรกหรือสวรรค์ที่ส่งพี่เขามาให้พล พลก็ขอขอบคุณ เว็บนี้อีกครัง ครับ  )
ปล  หนี้สิ้นทั้งหมด ถูกปลดแล้ว

โพสต์ 2014-8-31 12:53:08 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แบบนี้ พี่ตา ไม่กลัวคุณรู้ ชื่อจริง นามสกุลจริง ของเค้าหรือคะ
โพสต์ 2014-8-31 23:15:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หายไปนานเลยนะคะ พ่อหนุ่ม
โพสต์ 2014-9-7 15:21:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไม่ฟิน ไปฝึกเรียงความใหม่ดีมั๊ยคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-9 12:45:37 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอโทษนะคับที่ ต้องเขียนเรื่องราวที่เกิดขึ้นให้อ่านกัน ที่ๆเขียนอะเพราะอยากให้รู้ว่าในโลกนี้ยังมีสิ่งที่สวยงาเสมอ เรื่องเช็กเป็นแค่ส่วนหนึ่งของการใช้ชีวิต ไม่ได้เขียนให้ฟิน เขียนให้เข้าใจว่าต่อไปนี้ จะไม่มี อีกแล้ว
โพสต์ 2014-9-10 13:44:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ว้าวววววว  อิจฉาจุงงงงงงง^^
โพสต์ 2014-9-13 09:29:25 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เป็นเรื่องที่ดีมากเลยครับพี่ ถึงเรียงความอาจไม่ค่อยสวยเท่าไร แต่พอจะรู้สึกถึงความรู้สึกดีดีที่พี่ทั้งสองมีให้กันครับ
ดีจังเลยครับ
โพสต์ 2014-9-14 17:31:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ยินดีด้วยนะครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ปิด

กระทู้น่าติดตามก่อนหน้า /1 ต่อไป

ที่รัก.net ผู้ชายขายตัวให้ผู้หญิง

GMT+7, 2024-4-26 11:38 , Processed in 0.048682 second(s), 16 queries .