ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ค้นหา
เจ้าของ: latesleeper

ขอแชร์ความรู้สึกดีๆค่ะ :)

[คัดลอกลิงก์]
คิดอยู่นานว่าจะส่งเป็นการบ้านหรือตั้งกระทู้ในห้องไหนดี
จริงๆแล้วอยู่ในเว็บนี้ได้ไม่นานนะคะ มีมาช้อปปิ้งหนุ่มๆบ้างพอประปราย

ส่วนตัวมองหา friend with benefit คนที่คุยกันได้ มี sex กันได้ แต่ไม่ต้องการเป็นเจ้าของกันและกัน ออกแนวเพื่อนกันมากกว่า
ถ้าจะให้ผูกพันอะไรกันมากนั่นก็ไม่ใช่แนวอีก
แถมส่วนตัวก็ไม่ชอบให้ผู้ชายมาปรนนิบัติประดุจเป็นเจ้าหญิงอะไรด้วย ชอบอยู่กันแบบแฟร์ๆ give&take เท่าๆกัน

แล้วก็ได้เจอเพื่อนสมาชิกในนี้ค่ะ ถึงตอนแรกที่เจอกันจะออกแนวสร้างสถิติกันซะบู๊ล้างผลาญ
ไม่ได้คิดเรื่อง friend with benefit กับเขาในตอนแรกเพราะตั้งใจว่าจะแค่ผ่านๆไป service กันบางเรื่องแล้วก็จบ
แต่พอเวลาผ่านไป คุยกันนานๆเข้า ก็รู้สึกวางใจได้เอง เข้ากันได้ทั้งๆที่ไม่ได้คาดหวังหรือเค้าเป็นแบบที่เราหวังสักนิดค่ะ

ครั้งล่าสุดที่เจอกันก็ไม่ได้ตั้งหน้าตั้งตาทำสถิติกันเหมือนครั้งแรกที่เจอ
ไม่ได้พยายามไปเที่ยวพักผ่อนอะไรให้สวีทหวาน
เจอกันแบบที่ต่างคนต่างมีเรื่องให้คิด
ปฏิบัติต่อกันแบบธรรมดาที่สุด นอนเล่นคุยกันเรื่อยเปื่อย เดินไปกินข้าวร้านธรรมดาๆ ซื้อขนมร้านธรรมดาๆ

เช้ามาก็เมาขี้ตาชงกาแฟ นั่งกินขนมตอนเช้าดูทีวีด้วยกัน
ไม่มี event พิเศษอะไรเลย แต่กลับรู้สึกดีมากๆค่ะ
มีบางเรื่องที่เขาไว้ใจและมาปรึกษาเรา (บอกก่อนนะคะว่าไม่ใช่เรื่องเงิน) เราก็ให้คำปรึกษาไปตามเรื่อง
รู้สึกดีก็ตรงนี้ค่ะ ตรงที่เค้าไว้ใจและนึกถึงเราให้เราเป็นที่ปรึกษา
เราเองก็มีบางเรื่องที่คอยบ่นให้เค้าฟัง และเค้าเองก็เป็นผู้ฟังที่ดี

เท่าที่คุยกันมา เราก็งี่เง่าใส่ไปหลายหน แต่เค้าก็เข้าใจและยังโอเคกับเราอยู่
นี่ล่ะมั้งข้อดีของการเป็น friend with benefit พอไม่ต้องผูกมัดกันหรือพัฒนาความสัมพันธ์ต่อกัน มันเลยกระทบกระทั่งกันน้อยมาก

เลยอยากแชร์กับเพื่อนๆ พี่ๆ ว่าเรื่องแบบนี้ก็เกิดขึ้นได้นะคะ ฟีลกู้ดด้วยซ้ำ
การไม่อยากเป็นเจ้าของกันและกัน (แต่คนเป็นคนพิเศษของกันและกันสักหน่อยนึง) นี่มันรู้สึกดีมากๆค่ะ

ครั้งล่าสุดนี่ตอนแยกกันก็ถามนะคะว่าให้ส่งการบ้านให้อีกหรือเปล่า เค้าตอบว่าไม่ต้องดีกว่า
อยากให้เป็นเรื่องของสองคนก็พอ
เลยไม่ส่งการบ้านแบบมีดีเทลละเอียด ขอแค่แชร์ความรู้สึกดีๆ ก็พอค่ะ

โพสต์ 2014-9-14 22:55:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอให้มีความสุขมากๆนะครับ
โพสต์ 2014-9-14 22:57:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เข้าใจนะคะ มันเป็นรู้สึกแบบสบายใจอย่างบอกไม่ถูกเวลาได้อยู่กับเขา ไม่ต้องรักกัน ไม่ต้องผูกพันกัน แต่สามารถแชร์เรื่องราวต่างๆให้กันและกันได้ เป็นความรู้สึกที่ ทำให้หัวใจพองโตดีคะ รักษาความรู้สึกนี้ไว้นะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-14 22:59:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
GOD ตอบกลับเมื่อ 2014-9-14 22:57
เข้าใจนะคะ มันเป็นรู้สึกแบบสบายใจอย่างบอกไม่ถูกเวล ...

ใช่ค่ะ GOD มันสบายใจกว่าเยอะ ไม่ต้องมานั่งจิตตกกลัวเสียเค้าไปด้วย
ว่างตรงกันก็คุยกัน มีอะไรก็แชร์กันได้แต่ไม่ต้องเป็นทุกอย่างของกันและกันนี่

สบายใจดีค่ะ เป็นความสัมพันธ์แบบเบาๆ
พยายามจะไม่ล้ำหน้าในความสัมพันธ์นี้ค่ะ กลัวเจ็บ บอกตรงๆ    
โพสต์ 2014-9-14 23:00:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ยินดีด้วยครับผม บางครั้งสิ่งดีๆก็วิ่งมาจ๊ะเอ๋แบบไม่ได้ตั่งใจ  อิอิ
โพสต์ 2014-9-14 23:02:55 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รู้สึกดีใจจัง ที่เว็บนี้ทำให้ใครหลายๆคนได้มีความสุข ความสุขที่มากกว่าคำว่า SEX
โพสต์ 2014-9-14 23:09:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ผมเองก็เป็นหนึ่งคนที่รับงานโดนที่ไม่เน้นไปทางเรื่อง sex ครับ อยากพูดคุยแบบนี้ครับ
อยากจะเป็นเพื่อนคุยหรือที่ปรึกษาบางเวลาให้กับพี่ๆในเว็บนี้เหมือนกัน
แล้วจะดำเนินรอยตามพี่ผู้ชายคนนี้ครับ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-14 23:10:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
3002 ตอบกลับเมื่อ 2014-9-14 23:09
ผมเองก็เป็นหนึ่งคนที่รับงานโดนที่ไม่เน้นไปทางเรื่อ ...

แต่พี่ผู้ชายคนนี้นี่ sex ดีเป็นมาตรฐานนะคะคุณน้อง
ที่เพิ่มเติมคือความสบายใจค่ะ
โพสต์ 2014-9-14 23:14:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
latesleeper ตอบกลับเมื่อ 2014-9-14 23:10
แต่พี่ผู้ชายคนนี้นี่ sex ดีเป็นมาตรฐานนะคะคุณน้อง
ที ...

Orz งั้นผมคงต้องฝึกไว้ให้เป็นพอตัวสินะครับ

ไม่เป็นไรครับ ผมยังไม่รีบเรื่องนี้ ^^ ชอบให้สบายใจกันทั้งสองฝ่ายก่อนดีกว่า
โพสต์ 2014-9-16 00:09:00 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ยินดีกับคุณเจ้าของกระทู้ที่ได้เจอเรื่องดีๆด้ดวยนะครับ
โพสต์ 2014-9-16 09:04:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ยินดีด้วยค่าา ความรู้สึกแบบนี้เก็บไว้ให้ลึกสุดใจค่ะ เพราะถ้าเก็บไว้ผิดที่เมื่อไรอาจเจ็บได้นะคะ ความสัมพันธ์แบบนี้กำลังดีค่ะเป็นตัวของตัวเองดีที่สุด
โพสต์ 2014-9-16 09:13:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อยากเจอผู้ชายแบบนี้บ้างจัง โชคดีมากๆค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-16 17:59:16 | ดูโพสต์ทั้งหมด
alisa ตอบกลับเมื่อ 2014-9-16 09:04
ยินดีด้วยค่าา ความรู้สึกแบบนี้เก็บไว้ให้ลึกสุดใจค่ ...

ถูกต้องตามที่พี่บอกค่ะ เก็บผิดที่นี่จากรู้สึกอุ่นๆในหัวใจนี่กลายเป็นน้ำตาเช็ดหัวเข่าแน่นอนค่ะ
รู้สึกแค่นี้พอแล้วค่ะ ที่เป็นโสดก็เพราะแบบนี้
ไม่ถนัดเรื่องรับผิดชอบความรู้สึกใครมากกว่านี้แล้วค่ะ โสดนานมาก รักใครไม่เป็นแล้ว
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-16 18:00:12 | ดูโพสต์ทั้งหมด
trumpettt ตอบกลับเมื่อ 2014-9-16 09:13
อยากเจอผู้ชายแบบนี้บ้างจัง โชคดีมากๆค่ะ ...

หนูว่าเดี๋ยวพี่เองก็เจอนะคะ
โพสต์ 2014-9-16 21:23:00 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ยินดีกับเจ้าของกระทู้ด้วยนะคะ ความรู้สึกนี้พี่เข้าใจเลยค่ะ เพราะตัวพี่เองตอนนี้ก็มีน้องอยู่คนหนึ่งมาจากในเว็บที่รักนี่แหละ ค่ะทุกวันนีัยังคุยกันอยู่ คุยได้ทุกเรื่อง ทั้งเรืองเครียด เรืองฮา เรื่องหื่น ขำๆไป แต่ไม่ล้ำเส้นซึ่งกันและกัน คิดถึงได้แต่ไม่ต้องการเป็นเจ้าของ มีความสุขไปอีกแบบนะคะ
โพสต์ 2014-9-17 15:43:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ฟิ่นสุดๆ ยินดีด้วยนะคับ
โพสต์ 2014-9-17 19:35:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ยินดีด้วยครับ

อยากทำความรู้จักด้วยครับ
โพสต์ 2014-9-18 17:58:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อิจฉาจังครับ  อยากเจอแบบนี้บ้างจัง
โพสต์ 2014-9-19 12:35:02 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คำว่า freind มีความหมายมากกว่า คำว่า fun(ภาษาไทย) จริงๆครับ มิตรภาพความรู้สึกดีๆ เก็บไว้นานๆครับ หาซื้อตามตลาดนัดทั่วไปได้ที่ไหนกันเชียว
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ปิด

กระทู้น่าติดตามก่อนหน้า /1 ต่อไป

ที่รัก.net ผู้ชายขายตัวให้ผู้หญิง

GMT+7, 2024-4-26 05:09 , Processed in 0.049453 second(s), 15 queries .