ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ค้นหา
เจ้าของ: l2hythm69

ขออณุญาตเล่าเรื่องตัวเองครับ(ไม่เกี่ยวกับคนในบอร์ดนี้นะครับแค่อยากระบาย)

[คัดลอกลิงก์]
ต้องขอท้าวความก่อนว่าผม ไม่ได้มีแฟนมาประมาณ เกือบ 4 ปี จนวันนึงผมได้มีโอกาสไปตีแบดกับเพื่อนคนนึงซึ่งรู้จักกันมาได้ประมาณ 5-6 ปีแล้ว แล้วเราก็ไปตีแบดด้วยกันบ่อยขึ้นจนทำให้เรารู้สึกดีต่อกัน จนตกลงปลงใจมาเป็นแฟนกัน คบกันามาซักพัก ผมก็ได้รู้ว่าเขามีแฟนอยู่แล้ว คบกันมา 9 ปี แล้วที่เขามาคบกับผมเพราะ แฟนเขาไปมีผู้หญิงคนอื่น ซึ่งพอผมรู้ก็รู้สึกเสียใจ แต่ก็รับได้แล้วเข้าใจ คอยอยู่ข้างๆ เขาตลอดเวลาเขาทุกข์ใจ แล้วเขาก็มาอยู่บ้านผมได้ประมาณ 1 เดือน เราก็ผ่านเรื่องทุกข์เรื่องสุขมาด้วยกันตลอด คบกันมาได้ประมาณ 6 เดือน เขาตัดสินใจกลับไปหาแฟนเก่าเขาเพราะว่าผมไม่สามารถตอบสนองความต้องการเรื่องเงินเขาได้เลย เพราะเมื่อก่อนเขาคบกับแฟนเขาขายของ 3 เดือนมีกำไรเป็นล้าน เป็นล้านจริงๆ เพราะผมมานั่งดูบุ๊คแบ๊งให้เขาตอนที่จะทำเรื่องฟ้องแฟนเขาที่เอาบัตรไปรูดโดยที่เจ้าของไม่รู้ แต่เขากลับถอนฟ้องแล้วกับไปอยู่ด้วยกัน ซึ่งทำให้ผมเสียใจมาก ต้องบอกก่อนว่าผมเล่นดนตรีตั้งแต่อายุ 18 จนตอนน 25 ก็ประมาณ 7 ปี ไม่เคยทำงานอื่น ไม่เคยทำงานบริษัทเล่ย แต่ผมตัดสินใจเลิกเล่นดนตรี มาทำงานบริษัทเพราะว่าเขาต้องการให้ผมทำงานที่เป็นหลักเป็นแหล่ง ผมทำงานเงินเดือนน้อย หมึ่นกว่าบาท เขาบอกว่าผมไม่สามารถดูแลเขาได้เลย ผมเสียใจมาก เพราะจากที่ผมฟังจากปากเขา คำว่าดูแลสำหรับเขาคือเงินเทานัน แต่การดูแลความรู้สึก การร่วมทุกข์ร่วมสุข คอยปลอบใจเขา นั่นไม่เรียกว่าดูแลเลยในสายตาของเขา ผมเสียใจมาก พอห่างกันหายกันไป เขาก็กลับมาสนใจ ขอกลับมาคืนดี โดยที่เขาบอกว่า "เรากลับมาเป็นแฟนกันได้ไม๊" คุยกันไปคุยกันมา เขาบอกว่าแฟนเขา ก็ยังไปอยู่กับผู้หญิงคนนั้น เหมือนกันว่าเขาแค่เหงา ซึ่งทำให้ผมเสียความรู้สึกกับเขามากในเรื่องนี้ แต่ผมก็ไม่เข้าใจกับการกระทำของเขา ทั้งๆ ทีเ่ราไมได้เป็นแฟนกัน ไม่ได้อะไรกันแล้ว แต่ก็ยังเข้ามาบ่น เข้ามาสนใจผมทั้งๆ ที่ตอนเป็นแฟนแทบจะไม่สนใจกันเลย เขาบอกว่าเขาไม่อยากให้ผมเกลียดเขา แต่การกระทำของเขามันทำให้ผมเสียใจมาก ก็ยอมรับว่าเกลียดเขา แต่ในใจก็ยังรักเขาอยู่ ถ้าเป็นพี่ๆ จะรู้สึกยังไงบ้างครับ ผมบอกตรงๆ ตั้งแต่เลิกกับเขา ผมก็ออกจากงาน เหมือนประชดชีวิตเลยครับ ไม่อยากทำอะไรเลยวันๆ ผมก็ไม่รู้จะหาทางออกยังไงดี พี่ๆ ท่านใดมีประสบการณ์ ช่วยแชร์ ช่วยหาทางออกให้ผมบ้างนะครับ ของคุณครับ
โพสต์ 2014-9-24 02:14:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ผู้ ญ ก้เนี้ยแหละคับแรกๆเค้าก้ต้องการคนที่เข้าใจและรับฟังเรื่องที่เค้าไม่สบายใจ แต่พอให้หลังกลับเดาใจยาก
โพสต์ 2014-9-24 02:44:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ผู้หญิงมีอีกเยอะคะ ปล่อยๆเขาไปเถอะ
โพสต์ 2014-9-24 07:50:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทุกอย่างที่คุณเล่า ไม่ค่อยตรงกับผม แต่มันตรงกันประโยคสุดท้ายที่ว่า

"ผมบอกตรงๆ ตั้งแต่เลิกกับเขา ผมก็ออกจากงาน เหมือนประชดชีวิตเลยครับ ไม่อยากทำอะไรเลยวันๆ ผมก็ไม่รู้จะหาทางออกยังไงดี พี่ๆ ท่านใดมีประสบการณ์ ช่วยแชร์ ช่วยหาทางออกให้ผมบ้างนะครับ ของคุณครับ"

เป็นเหมือนกันเลย ขอบ่นหน่อย ตั้งแต่เลิกมา3ปีได้ ผมหมดกำลังใจ ไม่ได้ทำอะไรเป็นชิ้นเป็นอันเลย
นอนดึกเพราะคิดมาก ตื่นก็เช้าเพราะคิดมาก สะดุ้งตื่นมาเพราะเรื่องเดิมๆ
เสียใจมากๆ
ส่วนใหญ่แล้วจะใช้เวลาในการจินตนาการ ถึงเรื่องเก่าๆที่เคยเกิด และเรื่องใหม่ๆที่มันจะเป็นไปได้ จำลองเหตุการณ์ในสมอง แล้วค่อยๆรับรู้ ค่อยๆเสียใจ
โพสต์ 2014-9-24 08:56:02 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อาจจะแรงไปนะครับสำหรับความเห็นผม เพราะผมก็โดนคล้ายๆแบบพี่แหละ

ผมตัวเตี้ย ป้อมด้วย หัวฟู   ผมไม่เคยมีแฟนเลยครับ มีแต่เพื่อน เพื่อนเยอะแยะไปหมด แต่เพื่อนแท้ผมก็มีครับ อิอิ

ส่วนคนที่ผมจีบส่วนใหญ่ก็รู้ว่าผมไม่ได้คิดกับเค้าแค่เพื่อน เค้าจะมาเอาผลประโยชน์จากผมครับ

เช่นนั่งกินเหล้า ไม่มีเพื่อน โทรหาผม ผมไป ผมจ่าย
ไปเที่ยวเหงาๆ ไม่มีเพื่อน โทรหาผม ผมไป ผมจ่าย
เกิดเรื่องเศร้า ไม่รู้ระบายกับใคร ยิงหาผม ผมโทร ผมจ่าย

แต่เวลาที่เค้าจะคบใคร เค้าไม่บอกผม เค้าไม่คบผม เค้่ากับไปคบกับคนที่เค้ามาด่าให้ผมฟัง
แล้วก็ทิ้งผมไว้ตรงนี้แหละ ตรงที่เค้าไม่สนใจเวลาเราจะทุกข์เป็นตายร้ายดียังไง แต่เวลาที่เค้าทุกข์เค้าจะมาหาเราครับ

แล้วไม่ใช่คนเดียวด้วยสิ อิอิ

ชีวิตแม่งเศร้ากว่าที่คิดครับ พี่อย่าให้คนๆนึงมาทำร้ายพี่ได้มากมายอะไรเลยนะจริงๆ รักแท้ไม่มีจริงหรอก มีก็แค่พ่อแม่ หลังจากนั้น คือรักที่ฉาบฉวย รักที่หน้าตา รูปร่าง เงินทอง  จริงๆนะ แม้แต่ตัวพี่เองพี่ยังชอบเค้าที่หน้าตาก่อนเลย ก่อนจะรู้จักนิสัยอีก ใช่ปะละ

เอาเป็นว่า อย่างน้อย พี่ก็ได้นอนกอดเค้า ได้มีการเดินทางร่วมกับเค้า ได้มีความสุขร่วมกัน แล้วเก็บมันไว้เป็นความทรงจำครับ ยังไงชะ ชีวิตเราก็ต้องเดินต่อไป

แต่ผมเนี้ยสิ ยังไม่ได้แม้แต่กอดเค้าเค้าเลย หรือแชร์ความรู้สึกกันเลย  เศร้ากว่าพี่อีก ยังอยู่ได้เลย อิอิ

สู้ๆนะพี่
โพสต์ 2014-9-24 12:25:08 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เธอรักเงินค่ะ   แต่อยากมีกิ๊ก
โพสต์ 2014-9-24 13:10:25 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ก็ ให้แต่ตัวกะเวลา พอ ไม่ต้องให้ใจ อีก
โพสต์ 2014-9-24 16:34:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แนะนำเพลง "เจ็บลืม" ของพี่จีน กษิดิษฐ์ ฟังวนๆ สักพักจะรู้สึกเบาขึ้น แล้วต่อด้วยเพลง "ปล่อย" ของพี่ป็อบ ปองกูล พอใจเริ่มนิ่ง แนะนำตามด้วยเพลง "สบายมาก" ของบุดด้าเบลส แต่ถ้าอยากขยี้แผลให้ช้ำ แนะนำ "someone like you" ตามด้วย "a thousand years" 555

ปล. อโหสิให้เขาเสีย ผู้หญิงคนนี้เป็นแค่เจ้ากรรมนายเวรที่มาในรูปของคนรัก วางอุเบกขาแล้วลากชีวิตตัวเองออกมาจากปลักได้แล้ว ^^
โพสต์ 2014-9-24 16:44:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ถ้าคิดว่าเป็นแค่ "เพื่อน"
คุณจะสบายใจขึ้นกว่านี้ครับ
..
หรือไม่ก็อาจจะเป็นความสัมพันธ์แบบหลวม ๆ ที่มากกว่าเพื่อนก็ได้
การถูกรักและถูกชอบเป็นสิ่งหล่อเลี้ยงใจมนุษย์ได้ดียิ่งกว่าอะไร
รักกันไว้ รักษามิตรที่ดีไว้ อย่าเกลียดกันเลยครับ เชื่อผมเถอะ!!!
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-30 20:43:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณทุกๆ คนจริงๆ คับที่แนะนำ ที่เล่าประสบการณ์ให้ฟัง ตอนนี้ก็ดีขึ้นมาบ้างแล้ว ขอบคุณที่ให้กำลังใจ แนะนำทางออกคับ ขอบคุณจริงๆ ครับ
โพสต์ 2017-8-28 03:11:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ยินดีรับฟังค่ะ
โพสต์ 2017-9-14 04:56:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หาใหม่ง่ายกว่าเยอะ
โพสต์ 2018-10-5 13:16:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จขกท หาแฟนได้รึยังนะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ปิด

กระทู้น่าติดตามก่อนหน้า /1 ต่อไป

ที่รัก.net ผู้ชายขายตัวให้ผู้หญิง

GMT+7, 2024-4-25 23:01 , Processed in 0.044470 second(s), 16 queries .