ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ค้นหา
ดู: 600|ตอบกลับ: 10

คุณ Save คะ รบกวนเข้ามาตอบคำถามด้วยคะ??

[คัดลอกลิงก์]
มีพี่สาวท่านหนึ่งเรียกใช้บริการของน้อง แล้วทำไมน้องทำแบบนี้? เรื่องราวทั้งหมดเป็นอ่านได้ด้านล่าง คุณ Save ต้องมีคำอธิบายภายใน 7 วันนะคะ

"Godคะรบกวนถามหน่อยนะคะคือทุกวันนี้ก็ยัง งงๆอยู่ว่าใครผิดได้มีโอกาสนัดน้องคนนึงเพราะเห็นว่าน่ารัก+ทำอาชีพโฮสน่าจะเปนมืออาชีพน้องยูสเซอร save นัดเจอประมาณห้าทุ่มกว่าๆก็คุยดีนะคะน้องก้เริ่มงานของน้องไปจนถึงช่วงสำคัญน้องจะขอสดลืมซื้อถุงพี่ก็ไม่ยอมดูน้องอารมณเสียนิดๆสรุปไม่มีไรเกิดขึ้นค้างเติ่งยุอย่างนั้นแล้วน้องบอกมีธุระขอเวลาสัก1ชม เบิกตัง1000ไปจ่ายค่าเช่ามอไซดเพื่อนตอนแรกพี่ก็ไม่คิดไรให้ไป1000กะเวลาไม่ถึง1ชั่วโมงยอมรับค่ะว่าไว้ใจคนง่ายเวลาผ่านไปเกือบๆตีสองน้องไลนมาบอกว่าติดธุระพี่ก้อ่านแต่ไม่ได้ตอบเพราะง่วงๆมาตอบตอนเช้าปรากฎว่าโดนบล้อกไลนก้เลยสงสัยว่าตัวเราผิดหรา+กะเสียความรู้สึกว่ายุเวบมานานขนาดนี้เหมือนโดนหลอกรึป่าวที่สำคัญนี่บล้อกไลนพี่เรื่องอะไร แล้วแต่godนะคะแค่ปรึกษาดู+งงไม่หายเลยกะเวลาไม่ถึง1ชมเสียไป1000โดยที่ไม่มีไรเกิดขึ้น ขอบคุนค่ะ"
โพสต์ 2014-10-12 22:30:08 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เป็นกำลังใจให้เจ้าของเรื่องครับ
โพสต์ 2014-10-13 00:06:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เอาจิงๆแบบไม่ตอแหล่ วันที่พี่เค้าเรียกผมไปวันนั้นผมก้มีลูกค้ายุคับแต่พี่เค้าก้โทรแบบว่าผมก้ไม่ตั้งตัวเมิลกัน ก้เรยบอกลูกค้าที่ร้านว่าไปธุระเด๋วมา ก้ไปเจอกับพี่เค้า พี่เค้าก้น่ารักดีคับ และเราก้คุยกันว่าผมยุได้ไม่นานนะ เพราะวันนั้นเปนวันที่ตังออกวันที่ 5 และผมทำงานสองที่ ตังมันออกพร้อมกัน ผมต้องไปเอาตัง และพี่เค้าก็บอกว่าไปเอาตังแระมาอีกได้มั้ยผมยอมรับว่าผมพูดว่าได้เพราะผมคิดว่าคงได้อยู่แล้วทางร้านที่ผมทำงานคงไม่มีปัญหาอะไร และเราก้เริ่มทำไรกัน ในตอนนั้นผมคิดว่าในกระเป๋าผมมีถุงยางอยู่เพราะผมจะพกตลอดเลยไม่ได้ดูก่อนที่จะมีไรกับพี่เค้า แต่พอมาดูกลับไม่มีถุงยางก็เลยนึกขึ้นได้ว่าเราได้ให้เพื่อนไป ในใจก็คิดว่าพี่เค้าคงไม่ให้เราทำไรแน่ๆแต่ก้ลองดูและก็เป็นอย่างที่คิดคับเราไม่ได้ทำไรกัน ผมจะวิ่งไปซื้อก้คงไม่ทันเพราะว่าจะถึงเวลาที่จะต้องไปเอาตัง ก็เลยบอกพี่เค้าว่าเด๋วผมมาแระกันแต่ขอก่อน1000จะเอาไปให้เพื่อนที่ผมยืมรถมันมา1000แต่จิงๆผมเอาไปให้เพื่อน500ผมเอา500และก็บอกพี่เค้าว่าเด๋วผมจะกลับมาถ้าไม่มีปัญหากับที่ร้านแต่ถ้ามีปัญหาผมก้จะหนีมาและพี่เค้าก็ให้มา1000 ผมก็ไปเอาตังที่ทำงานที่แรกไม่มีปัญหาแต่ที่ๆสองที่ผมบอกตอนแรกว่าติดลูกค้าอยู่หัวหน้างานผมเค้าบอกว่าถ้าไม่อยู่ทำงานไม่ได้ตังและงานทีผมทำตังออกคือต้องเอาวันนั้นเลยไปเอาวันอื่นไม่ได้เค้าไม่ให้ผมก็เลยไลน์บอกพี่เค้า ส่วนเรื่องที่บล็อกไลน์ผมไม่ได้เปนคนบล็อคลูกค้าที่ผมนั้งด้วยเค้าถามว่าผู้หญิงที่ผมคุยอยู่เป็นใครผมก็บอกว่าเพื่อนแต่ลูกค้าไม่เชื่อบวกกับลูกค้าที่ผมนั้งด้วยงี้เง่าลูกค้าหยิบโทรศัพท์ผมไปแล้วก็บล็อคไม่ใช่แค่ไลน์พี่เค้าคนเดียวที่โดนบล็อคไลน์คนอื่นที่อยู่ในเครื่องผมก็โดนและไม่บล็อคอย่างเดียวลูกค้าบล็อคและลบออกด้วย ก็เลยขาดการติดต่อ แต่ก่อนจะขาดการติดต่อผมก็บอกพี่เค้าว่า1000พี่ให้ผมถือซะว่าพี่ซื้อดื่มผมและกัน เพราะผมรู้ตัวว่าถ้าตัวเองได้นั้งกะลูกค้าอ่ะนั้งยาวเพราะต้องนั้งจนกว่าลูกค้าจะกลับและถ้าไม่นั้งก็ไม่ได้เงินเดือน ผมก็อธิบายได้แค่นี้แหละคับจะว่าไงก็แล้วแต่god
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-13 08:09:38 | ดูโพสต์ทั้งหมด
save ตอบกลับเมื่อ 2014-10-13 00:06
เอาจิงๆแบบไม่ตอแหล่ วันที่พี่เค้าเรียกผมไปวันนั้นผ ...

ขอบคุณคะที่เข้ามาชี้แจง ขอพิจารณา่สักครู่คะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-13 12:44:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สรุปนะคะ การกระทำของคุณ Save เป็นการละเลยลูกค้าอย่างเห็นได้ชัด มีการรับเงินแล้ว แต่ไม่ได้บริการให้ตามที่ได้ตกลงกันไว้ หลังรับเงินและออกไปแล้ว ไม่มีการติดต่อกลับมาเพื่อชี้แจงอะไรทั้งสิน ถือว่าผิดประมาณนึงเลย แต่ในความผิดก็มีความดีที่ ออกมายอมรับแมนๆว่ากระทำจริง และเหตุผลที่บอกก็ไม่ได้ข้างๆคูๆ จนเกินไป ซึ่งตรงนี้ GOD มองว่ามันสำคัญ และให้น้ำหนักในการทำผิดแล้วยอมมากๆ แต่ยังไงผิดก็คือผิด GOD จะปรับระดับสมาชิกลดลง 1 เดือน เเพื่อเป็นการตักเตือน หลังจาก 1 เดือนผ่านไป  สิทธิสมาชิก Freemember ก็จะกลับมาเหมือนเดิม.
โพสต์ 2014-10-13 15:09:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
GOD ตอบกลับเมื่อ 2014-10-13 12:44
สรุปนะคะ การกระทำของคุณ Save เป็นการละเลยลูกค้าอย่างเ ...

okคับ ผิดว่าไปตามผิด
โพสต์ 2014-10-14 21:09:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เป็นโฮสแต่มีลูกค้ามายุ่งกับมือถือผมว่าไม่ใช่นะพี่  = ="
โพสต์ 2014-10-15 16:43:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ครับผมว่ามันแปลกๆนะครับ แล้วลูกค้ายังบล้อกและยังลบรายชื่อด้วย เค้ากล้าทำขนาดนั้นเลยเรอะครับ อืมมันยากนะครับ.
โพสต์ 2014-10-25 13:07:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สนใจรับงานคับ เป็นข้าราชการกลาโหมครับ(ทหาร) ปลอดภัย เชื่อถือได้คับสามารถตรวจสอบประวัติได้ เป็นกันเองครับ เก็บความลับได้ครับครับ ปกป้องดูแล ทำได้ทุกอย่างตามที่ขอคับ จ้างไปไหนมาไหนด้วยได้คับ ดูหนัง ดินเนอร์ ควงไปไหนไม่อายแน่นอนครับ ฯลฯ ไม่จ้างไม่เป็นไรครับลองโทรมาคุยหรือปรึกษาก่อนได้นะครับ ค่าตอบแทนค่อยคุยกันทีหลังได้ครับขึ้นอยู่กับความพอใจของลูกค้าครับ ยินดีที่ได้ช่วยเหลือคุณสุภาพสตรีที่รักคับ ทุกอย่างเป็นความลับครับ 092-7316250
โพสต์ 2014-10-30 21:26:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เรื่องการเป็นโฮสต์ เรื่องมีลูกค้างี่เง่านี่เข้าใจค่ะ แต่ที่ไม่เข้าใจและก็เห็นว่ามันเป็นการไม่สมควร คือการที่รับลูกค้าซ้ำซ้อน ทั้งๆที่มีลูกค้าที่ร้านอยู่แล้วก็ไม่น่าที่จะรับปากพี่เค้าว่าจะมาหา ยิ่งถ้าเรารู้อยู่แล้วว่าคืนนั้นเรายุ่งแน่ ปฏิเสธแล้วขอผลัดไปก่อนจะรู้สึกดีกว่ากับการมาแล้วเป็นแบบนี้น่ะค่ะ
โพสต์ 2014-12-3 11:57:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แล้วความเสียหายที่เกิดขึ้น เราจะพิจารณา หรือชดเชยกันยังไงดีครับ
เพื่อ 1. เกิดความเข็ดหลาบ ไม่ให้เกิดเหตุการณ์แบบนี้อีก
       2. ทำให้ผู้เสียหาย รู้สึกสบายใจ
ผมหมายถึงว่า ในกรณีที่ผู้เสียหาย รู้สึกว่า อยากได้รับการชดใช้น่ะครับ

ขอบคุณ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ปิด

กระทู้น่าติดตามก่อนหน้า /1 ต่อไป

ที่รัก.net ผู้ชายขายตัวให้ผู้หญิง

GMT+7, 2024-5-5 05:21 , Processed in 0.045070 second(s), 17 queries .