ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ค้นหา
เจ้าของ: GOD

คำแนะนำจากใจ ถึงสาวๆค่ะ ^^

[คัดลอกลิงก์]
Repost : Molamii

สวัสดีค่ะทุกคน

วันนี้มาชวนคุย ^^ รู้สึกแปลกๆนิดหน่อยที่ตัวเองมีสาระบ้าง55555
หลังจากที่ส่งการบ้านไปบ่อยๆก็มีสาวๆมาคุยกันหลังไมค์บ้างประมานนึง
เราก็เม้ากันประสาสาวๆอ่ะเนาะ ^^ หลายครั้งก็มีหลายคนก็มีมาปรึกษาบ้าง ขอคำแนะนำบ้างหรือให้แนะนำหนุ่มๆบ้าง อิอิ
เราเลยอยากเอาเรื่องที่ได้เจอกับตัวเองมาแชร์และเตือนสาวๆที่เราอาจจะยังไม่ได้คุยกันนะคะแต่อันนี้อาจจะออกแนวจิกกัดผู้ชายหลายๆคนไปบ้าง ต้องขอโทษล่วงหน้านะคะแต่ขอให้เข้าใจว่า คนที่ดีๆก็ยังพอมีแต่ทุกอย่างที่เจอมานี่ก็เรื่องจริงทั้งนั้นค่ะ

อย่างแรกเลย ขอเริ่มจากข้อแนะนำ คุณสาวๆควรหาเพื่อนคุยนะคะ
แรกๆเราเข้ามาเวบนี้ไม่กล้าคุยกับใครเลยค่ะ  ส่องอย่างเดียวไม่ค่อยแน่ใจอะไรใดๆทั้งนั้น จนแบบว่า ทำใจแล้ว เลยเริ่มจากการทักพี่สาวไปคนนึง
ซึ่งเป็นโชคดีของเรา ที่เจอพี่สาวที่น่ารักมากกกตอนนี้ก็ยังคุยกันตลอดค่ะ เม้ากันทั้งวัน ฝนฟ้าอากาศยันมุดใต้เตียงคุยหมด สนุกกว่าคุยกับคุณผู้ชายอีกนะคะจะบอกให้
ข้อดีของการมีเพื่อนคุยคือ คุณจะทันเล่ห์เลี่ยมผู้ชายเวปนี้ค่ะ5555
แรกๆ ภูมิคุ้มกันอาจจะน้อยค่ะ สาวๆบางคนแค่คุยกันหนุ่มรับงานก็รู้สึกว่าคนนี้ดี๊ดีย์ เพราะส่วนมาก ปากหวานจ้ะ จ๊ะ จ๋าทั้งวัน ถามทั้งวัน เตงๆ ทำไรอยู่ กินข้าวยัง นอนยัง ฝันดีนะ
ยิ่งถ้าเจอปากหวานๆเข้าไปเป็นคนนัดคนแรกนะรับรอง เคลิ้มสิคะ รู้สึกพิเศษ รู้สึกเค้าใส่ใจ
เราผ่านช่วงเวลานั้นมาแล้ว 55555555 แต่หลังจากมีเพื่อนคุยแล้ว จะเห็นอีกมุมเลยค่ะ
คือส่งติ๊กเกอร์เดียวกันทั้งพี่สาวน้องสาวที่ได้คุย คุยแพทเทิร์นเดียวกันทุกคน เตงงงง ทุกคน
กลายเป็นว่า ครั้งเดียวพอ จบเลยค่ะกับคนนี้

หรือถ้าตามรอยจากการบ้าน  ก็แนะนำทักหลังไมค์ไปถามคนส่งเลยค่ะ รู้เรื่อง อิอิ

ข้อดีอย่างที่ 2ของการมีเพื่อนคุยนะคะ ต้องเข้าใจว่าส่วนมากแล้วสาวๆเราไม่ค่อยมาปรากฏตัวกันหน้าเวบหรอกค่ะ ไม่ค่อยกล้าคุย และกล้าถามอะไรทั้งนั้นเพราะแสดงตัวปุ๊บ มักโดนจู่โจมแบบเต็มสตรีม แต่จริงๆแล้ว เรามาอยู่หลังไมค์ค่ะ  ถ้าไม่รู้จะเริ่มชวนใครคุย แนะนำให้เริ่มจากสาวที่ส่งการบ้านเหมือนเราค่ะ^^ สามารถแนะนำหนุ่มบางคนได้ สรรพคุณที่ประกาศ จริงหรือหลอกก็บอกได้นะคะ 5555ถามราคายังได้ 55555 แต่ย้ำนะคะ ว่าบางคนถ้าเป็นคนที่ใหม่มาก ผู้ชายที่เพิ่งเข้า หรือไม่ตรงสเปคสาวที่คุยๆนั้นก็คงต้องไปเสี่ยงดวงกันเอง สาวๆเวปนี้เราเป็นใหญ่ค่ะ ค่อนข้างเลือก พูดเลย ^^

ท่องค่ะท่อง เราเสียเงิน อิอิ

ข้อดีอีกเรื่องคือ เช็คประวัติผู้ชายได้นะคะ ดูดีๆว่าถ้าเรานัดจะไปทับรอยใครรึเปล่าที่เราเคยเจอคือ นัดผู้ชายคนนึงหลังจากนัดผู้ชายก็เอ่ยปากถามว่าเราจะส่งการบ้านมั้ย แล้วขอว่าอย่าส่งค่ะเรามารู้ทีหลังว่าเค้ามีคนที่ประจำกันอยู่ ตอนนั้นนี่เงิบมากยังคิดอยู่เลยจะโดนดักสาดน้ำกรดมั้ย 555

เชื่อเราเถอะค่ะ ถ้าเหงาเรายินดีเป็นเพื่อนคุยให้คุณสาวๆนะคะ รับรองหายเหงา มีคนการันตีคุณภาพเราหลายคนน๊า 555555

มาถึงเรื่องเตือนบ้างดีกว่า

เราเชื่อว่า เกิน 70%ของสาวๆในเวบที่นัดหนุ่ม ไม่ได้ชอบเปลี่ยนคนบ่อยๆหรอกค่ะถ้าเจอคนที่ถูกใจแล้วก็อยากผูกกันยาวๆ ตัวเราเองก็มีคนที่เรานัดประจำอยู่ เข้าใจได้
ไม่ได้หมายความว่าเปลี่ยนคนไม่ได้นะคะเปลี่ยนได้เท่าที่เราอยากเปลี่ยน และคิดว่าพอใจค่ะ
ที่รู้มา คนบางคนคุยกันเรื่อยๆ นัดกันบ่อยๆนิสัยเปลี่ยนก็มีเยอะแยะ
แต่สิ่งที่ตามมาหลังจากที่มีคนประจำอย่างเลี่ยงไม่ได้เลยคือ ความผูกพันธ์ค่ะ
คุณก้อดมักเตือนเสมอ ว่าอย่าให้ใจกับผู้ชายที่เรานัด แต่พูดตรงๆมันก็ยากเนอะ 5555
เรานี่โดนเรียกปรับทัศนคติหลายครั้งมากจากเหล่าพี่สาวและคุณก้อด
อย่างที่เห็นๆกันเนาะเวลาส่งการบ้านแล้วเราดูฟินทะลุ ทะลักมาก 555

แต่ในความเป็นจริง ชีวิตคนเรามีหลายด้านนะคะ
ถ้าคุณเริ่มรู้สึกว่าตัวเองกำลังจะให้ใจผชคนที่จะนัดหรือนัดแล้ว หรือนัดประจำ
ถามตัวเองให้บ่อยๆ ว่าเรารู้จัก “ด้านจริง”ของเค้ารึยีง
ถามตัวเองให้บ่อยๆ ว่าถ้าเราหยุดซัพพอร์ตเค้าเค้ายังจะเหมือนเดิมกับเรามั้ย
และถามตัวเองบ่อยๆ ว่าแน่ใจแล้วรึเปล่าว่าเค้าปฏิบัติแบบนี้กับเราคนนเดียวจริงๆ

เราเคยคุยกับผู้ชายคนนึงค่ะ บอกแกมสอนเราเอาไว้ว่า  
“นี่คืองานบริการ งานให้ความสุข ถ้าเราไปกับใครแล้วมีความสุขก็คือคนๆนั้นทำงานสำเร็จแค่นั้นเอง มันเป็นงานของเค้า ถ้าเรามีความสุขก็อย่าไปคิดอย่างอื่น”
ตามนี้นะคะ บอกตัวเองเอาไว้ ^^

ที่ออกมาพูดเนี่ย เราบอกเลยว่าเราไม่ได้อะไรเลยนะคะออกไปทางเสียซะด้วยซ้ำ
แต่อยากชวนคุยเพราะความเป็นห่วงล้วนๆ
ถ้ากระแทกใจใครหรือทำให้ไม่พอใจเราขอโทษล่วงหน้านะคะ

แต่บอกเบย นี่กระแทกใจตัวเองสุดด 5555

สุดท้ายที่อยากจะบอกคือ ดูแลตัวเองกันดีๆนะคะ ไว้ใจตัวเองให้มากกว่าคนอื่นค่ะ
อะไรที่ป้องกันได้ ก็ป้องกันไว้ก่อนนะคะถุงยางเนาะ สำคัญมากๆ ยกเว้นว่าตรวจเลือดด้วยกันทั้งคู่ หรือแล้วแต่ตามตกลงก็เสี่ยงดวงกันเอาเองนะคะ  แต่ก็ไม่อยากให้ประมาทค่ะ ^^

ย้ำอีกรอบค่ะ ถ้าเหงา คุยกะสาวๆได้ กะเราก็ได้ค่ะยินดีเป็นเพื่อนคุยให้สาวๆนะคะ ^^ ย้ำว่า สาวๆเท่านั้น 555555
ขอบคุณที่อ่านกันจนจบนะคะ ดีใจจังมีคนอ่านมาถึงตรงนี้แหะๆ
หวังว่าจะเป็นประโยชน์บ้างไม่มากก็น้อยนะคะ

ด้วยรักและปราถนาดีจริงๆนะเอ้ออ ^^

โพสต์ 2015-9-28 18:20:24 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เย่ๆ กระทู้เรากลับมาแล้ววววว
โพสต์ 2015-10-6 20:48:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เป็นข้อมูลจากประสบการณ์ มีเนื้อหาสาระมากครับ
โพสต์ 2015-10-8 05:58:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ชอบจังค่ะกระทู้แบบนี้ ปรบมือรัวๆๆๆๆเลย ^^
โพสต์ 2015-10-24 01:03:38 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Good!!
โพสต์ 2015-10-30 09:32:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แจ๋วครับ...
โพสต์ 2015-11-2 01:01:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด
โพสต์ 2015-12-8 00:22:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อ่านแล้วรู้สึกหัวใจอีกด้านนึงของสาวๆเว็ปนี้เลยครับGOD
โพสต์ 2016-3-21 19:25:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ดีครับความเข้าใจคือทางเดินของหัวใจ
แต่ไม่น่าจะมีเว๊บชายขายตัวนะครับเพราะมันทำลายจิตใจของผู้ชายดีๆที่มีไม่น้อยที่ไม่รู้จักพอก็เยอะกว่า
ผมไม่กล้าลงรับงานเพราะผมไม่อยากเป็นแมงดาผมเป็นแค่ผชคนนึงที่หาความเข้าใจจริงใจไม่ว่าจะชายหรือญก็โหยหาคุณค่าของใจกันทั้งนั้นแค่เพียงพอก็พอเพียง
คนไม่รู้จักพออ่านง่ายหน่ายเร็วเป็นคนไม่มีหัวใจ
โพสต์ 2016-5-8 18:46:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด
GOD มีอะไรดี ๆ ให้คิด ให้เข้าใจเสมอครับ เข้าใจตรงกันครับ ตามนั้นเลย
โพสต์ 2017-4-14 11:58:16 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณครับเอาไว้เป็นความรู้
โพสต์ 2017-6-19 22:10:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อ่านล่ะอยากคุยกะสาวๆเลยค่าาา น่าจะเม้ากันสนุก  แต่ว่าไม่มีใครยอมรับแอดนี่จิ๊   แหะๆ
โพสต์ 2018-1-5 03:47:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เยี่ยมครับ
โพสต์ 2018-6-5 13:05:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สมาชิกใหม่ เข้ามาเก็บความรู็ครับ จดๆๆ
โพสต์ 2018-6-7 02:39:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณนะคะ..อ่านเอาไว้เตือนใจตัวเองได้เป็นอย่างดี
โพสต์ 2018-9-8 02:36:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สมาชิกใหม่ เพิ่งแวะเข้ามาอ่านค่ะ
เห็นด้วยและ ขอบคุณมากๆค่ะ
รุ้สึกอุ่นใจขึ้นเย๊อะะะะ
โพสต์ 2019-1-24 12:44:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อยากมีเพื่อนคุยค่ะ ผู้หญิงจ้า
โพสต์ 2019-9-18 10:06:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สมาชิกใหม่ แวะมาขอความรู้ค่ะ ขอบคุณค่ะ
โพสต์ 2021-3-17 05:57:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มีสาระมากครับ
โพสต์ 2021-7-5 01:09:28 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ผมเน้นเย็ด-ไม่เน้นคุยคับ
โพสต์ 2021-9-15 03:59:16 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อยากคุยด้วยค่ะ
โพสต์ 2021-9-15 03:59:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อยากคุยด้วยค่ะ
โพสต์ 2021-9-16 03:51:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณครับ
โพสต์ 2022-5-7 19:44:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณ​มาก​ครับ​
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ปิด

กระทู้น่าติดตามก่อนหน้า /1 ต่อไป

ที่รัก.net ผู้ชายขายตัวให้ผู้หญิง

GMT+7, 2024-3-29 09:35 , Processed in 0.046822 second(s), 16 queries .