madcat โพสต์ 2013-5-8 09:19:06

เซ็กซ์นั้นสำคัญไฉน รู้เอาไว้นะจ๊ะสาวๆ

http://women.mthai.com/wp-content/uploads/2012/04/40-days-and-40-nights-boy-erica-sutton-girl-guy-Favim_com-316921.jpgเรื่องสำคัญมากอีกเรื่องก็คือ ถ้าเขาขอมีเซ็กซ์กับคุณก็ไม่ควรปฏิเสธบ่อยๆ จนเขาหมดกำลังใจ เพราะเรื่องนี้เป็นเรื่องสำคัญมากของผู้ชาย ถ้าถูกปฏิเสธบ่อยๆ จะทำให้เขาขาดความมั่นใจ (ใจคอห่อเหี่ยว พาลให้อะไรๆ เหี่ยวไปหมด) ปกติฝ่ายชายจะให้ความสำคัญกับเรื่องเซ็กซ์มากกว่าฝ่ายหญิง ซึ่งสำหรับคุณผู้ชายแล้วเซ็กซ์กับความรักแยกกันแทบไม่ออก ถือเป็นส่วนหนึ่งของความเป็นชายทีเดียวดังนั้น บ่อยครั้งที่เวลาคุณผู้ชายคุยกัน หัวเรื่องหนึ่งที่มักจะโม้กัน คือ เรื่องเซ็กซ์ (ซึ่งจริงบ้าง โม้บ้าง เขาเรียกว่า เอาไว้ถุยใส่กัน) นอกจากทั้งสองฝ่ายจะให้ความสำคัญกับเรื่องเซ็กซ์ ไม่เท่ากันแล้ว ฝ่ายชายยังถูกกระตุ้นได้ง่ายกว่า ไวกว่า และเสร็จสิ้นภารกิจเร็วกว่า (โดยทั่วไปใช้เวลา 4-5 นาทีเท่านั้น) ในขณะที่ฝ่ายหญิงจะช้ากว่าและเนิ่นนานกว่า จึงเกิดความไม่สมดุล และถึงแม้ปกติในกิจกรรมนี้ฝ่ายชายจะเริ่มก่อน แต่บางครั้งคุณก็อาจเป็นฝ่ายเริ่มก่อนได้ ซึ่งจะทำให้เขาภูมิใจ (ในความเป็นชาย) แต่ขอร้องอย่าพูดเรื่องงานหรือรับโทรศัพท์ระหว่างมีอะไรกันนะครับ (เซ็งกันพอดี)มีหลายอาชีพที่คุณผู้ชายอยากให้ภรรยาตัวเองหัดเป็น (ขณะอยู่บนเตียง) คือ นักมวยปล้ำ, นักยิมนาสติกหรือเป็นหมอนวด คอยช่วยอาบน้ำ ปะแป้ง และนวดผ่อนคลาย(แต่ไม่แนะนำให้ตามสามีไปดูงานดังกล่าวนะครับเดี๋ยวบ้านแตก) หรือเป็นนักชิมชั้นดี เพื่อคอยใช้ลิ้นชิมอะไรๆ แบบเปิบพิสดาร เรื่องนี้ก็ลองกันดูนะครับ (แต่สำหรับคุณที่เพิ่งแต่งงานใหม่ ควรเก็บไม้ตายนี้ไว้ก่อน เพราะเดี๋ยวคุณสามีจะเข้าใจว่าคุณคงท่องยุทธจักรมาอย่างโชกโชน)และตรงกันข้ามอย่าได้หัดทำอาชีพที่ผมจะบอกต่อไปนี้เชียวนะครับ
1. คุณครู (ทำอย่างนั้นซิ ทำอย่างนี้ซิ)2. นางพยาบาล (ตัวเหนียวจัง ไปอาบน้ำก่อนไป แปรงฟันหรือยัง เฮ้อ! ผมว่า อย่างนี้นอนหันหลังให้กันดีกว่า)3. แม่ชีหรือนักพูด (ทอล์คโชว์ไปทำกิจกรรมไป)4. นักธุรกิจ (ต้องบุ๊คเวลาล่วงหน้าก่อนเสมอ)แต่ถ้าใครมีอาชีพดังกล่าว (จริงๆ) ก็หัดลืมไปบ้างนะครับ เผื่อจะทำให้คุณสามีตื่นเช้าสมองปลอดโปร่ง อารมณ์ดี ครอบครัวมีสุข! เขียนเรื่องนี้เสร็จ ตัวผมเองก็ว่าจะเอาไปให้ภรรยาลองอ่าน แล้วทำดูบ้างเหมือนกันครับ ฮึฮึขอขอบคุณข้อมูลดีดีจาก พ.ต.ท.นพ.พงศ์ธร วัฒนศิริสุข นิตยสาร Modern Mom
หน้า: [1]
ดูในรูปแบบกติ: เซ็กซ์นั้นสำคัญไฉน รู้เอาไว้นะจ๊ะสาวๆ